Đánh giá về Laptop Acer!

boynokian

MÁY HỎNG
Em là sinh viên định mua 1 Laptop phục vụ cho việc học hành! Nhưng túi tiền có giới hạn nên em thấy Laptop Acer có mức giá khá phải chăng!Dòng Centrino của nó giá chỉ khoảng hơn 1200USD,còn cái rẻ nhất là khoảng 888USD.Các bác nào có kinh nghiệm có thể đánh giá sơ về Laptop Acer không ạ?( Về hiệu năng,độ bền,màn hình...)Em nên mua con Acer mới hay là mua HP,IBM cũ? Xin chỉ giáo!Cám ơn nhiều!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dòng máy Acer thì giá cả nói chung là khá mềm, nhưng chất lượng thì không ai biết ( bởi vì có ít người dùng). Nếu so sánh với IBM, Toshiba hay HP thì là không ổn đâu bởi vì sao có lẽ bạn cũng hiểu (Brand name mà). Theo ý kiến cá nhân tôi bạn nên cố gắng lấy mấy chú IBM hay Toshiba dùng cho yên tâm. Vài ý kiến cá nhân, mong bạn không chê.

anhlong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sinh viên à, sướng nhỉ
lại mua cả laptop nữa đấy.
nếu định mua Acer thì tốt nhất ủng hộ mekong xanh, FPT, T&H của Việt Nam

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có thể tham khảo giá máy ở đây
www.maytinhxachtayvn.com
www.maytinhxachtayusa.com
www.longbinh.com

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lampham said:
Dòng máy Acer thì giá cả nói chung là khá mềm, nhưng chất lượng thì không ai biết ( bởi vì có ít người dùng). Nếu so sánh với IBM, Toshiba hay HP thì là không ổn đâu bởi vì sao có lẽ bạn cũng hiểu (Brand name mà). Theo ý kiến cá nhân tôi bạn nên cố gắng lấy mấy chú IBM hay Toshiba dùng cho yên tâm. Vài ý kiến cá nhân, mong bạn không chê.

Đánh giá như bạn cũng không chính xác lắm, ở Sing hoặc châu Âu số lượng người dùng Acer rất nhiều, hình như ở châu Âu Acer là số 1 về số lượng notebook bán ra đấy.

Chất lượng của Acer thì mình thấy cũng ổn, hợp túi tiền. Tuy nhiên không hiểu sao thông thường cứ sau 1 năm hết bảo hành thì mới có trục trặc B-) Do đó nếu mua thì nên upgrade lên thêm 1-2 năm bảo hành nữa.

Còn mấy chú notebook của VN thì nói xin lỗi chứ ngay cả cái bareborne cũng đặt của dzởm hay sao mà chú nào xài cỡ 1 năm cũng bị tróc sơn, bàn phím sờn không thấy cả mặt chữ!! Cũng muốn nguời VN dùng hàng VN lắm nhưng chất lượng vậy thì xin kiếu!

Người ít nói

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hi, kô hiểu bác lampham nói chất lượng Acer kém là dựa vào đâu? Chứ em đã từng dùng qua IBM T40 rồi HP, Acer... Kết luận là Acer vừa bền vừa rẻ. Ở Châu Âu thì em kô dám lạm bàn chứ nói ngay ở HK và Sing thì laptop Acer áp đảo tất cả các hãng khác. Ngay cả ở Úc cũng vậy!
Bác SV ơi, nếu muốn mua máy brandnew giá rẻ, chất lượng tốt ở VN thì mua Acer là hay nhất. Nhưng nên mua loại có bảo hành tốc hành (2 hours express), loại đó ít hỏng hóc và được chăm sóc tốt hơn.

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo tôi thì bạn có thể mua IBM cũ T20-21-22. Dòng máy này bền, vật liệu lại dễ kiếm, tuy nhiên hơi hạn chế về tính năng. Tất nhiên nếu bạn hơi nghèo. Còn giàu có thì vô tư, cứ quất T41-42 là ổn hẳn.

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hehe... đang xài 1 em Acer, chất lượng quá ngon, bh ở VN. Mấy hôm trước cũng dẫn thằng bạn đi lụm 1 em Acer luôn :D
Mấy em hàng xách tay, lỡ mua nó lăn đùng ra kiếm ai bi giờ :-?

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Acer là một hãng máy tính hàng đầu của Đài Loan, nó vào VN từ thập kỷ 90 của thế kỷ trước. Mà Đài Loan là trọng địa số 1 của Châu Á (và cả Thế Giới) về phần cứng máy tính cơ mà. Theo tôi, dùng Acer rất hợp lý: giá rẻ; BH 1 năm chính hãng tại VN; cấu hình, kiểu dáng rất ổn và quan trọng nhất là nó mới 100%, không lo dính hàng nhái, hàng lởm. IBM, HP, Toshiba tất nhiên nổi tiếng hơn nhưng nếu là hàng mới, xịn thì giá cả chắc chắn không thể nào SV được.

Nếu chỉ dùng cho nhu cầu học hành thông thường, bạn nên mua một chiếc sử dụng chip Celeron M, 1.3 - 1.6 GHz. Loại này là 512 MB cache, có tích hợp Wireless và chỉ nặng < 2,8 kg, pin 6 cell (dùng được khoảng 4 tiếng), ổ DVD-CDRW... Giá loại này khoảng < 1000 USD. Nói chung chỉ thua Centrino ở tốc độ và bộ nhớ cache, cũng như một số tính năng cao cấp khác thôi.

Mua mới dùng cho sướng, ra trường chán là vừa, đi làm có xiền thay sau!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.