Dành riêng cho DELL M4300.

Các thớt khác của ketquadi

ketquadi

NHẬP HỘI
Mong Mod dừng topic này của e, e mở topic này với mong muốn dành cho những ai dùng laptop dell M4300 vào thảo luận, vì dòng laptop dell M4300 do có driver cạc màn hình rời nên thường có lỗi cứ cài driver cạc màn hình vào là bị tắt máy, mà ko có cách khắc phục? Hiện nay mình chỉ tìm ra đc cách khắc phục duy nhất là quay về cài win xp1 là ok, cài driver thoải mái. Còn đối với ai dùng win vista bản quyền, như mình dùng win vista bản quyền 64 bit khi mới mua về ko sao nhưng khi cài lại win chia lại ổ thì cũng ko cài đc driver cạc màn hình nữa, về sau mình cũng mới tìm đc driver thích hợp đó. Nếu ai cũng bị trường hợp giống mình thì vào chia sẻ cùng nhau, còn ai dùng loại máy này mà ko bị làm sao thì giúp đỡ ae cho ae xin bản ghost nguyên bản của máy. Vì đa phần ae khi dùng win cài đặt sẵn trong máy khi mua về đều ko bị làm sao, nhưng khi cài lại win thì đều bị hiện tượng như trên. Hiện tại máy mình đang cài // 2 hệ điều hành, win xp1 và win7 ultimate 64bit, bản win 7 của mình dùng cũng khá ổn định nếu ai cần mình sẽ up bản ghost win 7 lên cho.

ketquadi

NHẬP HỘI
Bác thử cài theo thứ tự này xem sao:
1. WIN
2. DELL Notebook System Software
3. Mainboard Chipset
4. Video Drv
thanks ý kiến của bro, mình sẽ làm thử xem thế nào? mình cũng ko hiểu xp1 và xp 2 khác nhau cái gì về nhận driver nữa, nhưng rõ ràng là cài xp1 thì ko sao cả, xp2 lại bị tắt máy :). Khả năng nhận driver của xp2 rõ ràng là hơn xp1 vì có 1 số phần mềm đòi phải là xp2 mới cho cài VD: cài windows media 11 trở lên thì bắt buộc phải là xp2 mới cài đc mà. đúng là khó hiểu.

ketquadi

NHẬP HỘI
Bác thử cài theo thứ tự này xem sao:
1. WIN
2. DELL Notebook System Software
3. Mainboard Chipset
4. Video Drv
hic! tối hôm qua làm theo trình tự như trên rồi nhưng vẫn ko đc bác à, cài cả win xp2, xp3 luôn đều ko được. Cuối cùng lài quay về xp1

tr4nmjnhkh0a

GẮN KẾT
Em nghĩ bác cứ vô trang dell down driver đúng cái ST con dell của bác rồi cài thôi , em làm nhiều máy nhưng trường hợp của bác là số 1 đấy .

ketquadi

NHẬP HỘI
Em nghĩ bác cứ vô trang dell down driver đúng cái ST con dell của bác rồi cài thôi , em làm nhiều máy nhưng trường hợp của bác là số 1 đấy .
e thề với bác, con máy của e nó khốn nạn lắm, e mang ra bọn bệnh viện laptop còn khóc thét nữa là.... :)) lúc đầu e mang ra bảo cài win cho e, máy này e ko cài đc, nó bảo ok 100k hii, e bảo: ok, nếu cài đc thì 200k cũng ok í chứ, hì hì, cuối cùng nó có lấy đc tiền của e đâu. Về sau lại mang lên bệnh viện laptop ở Lý Nam Đế, tên đó may mắn thế nào mà cài đc cái driver cho win xp2, về dùng ok lắm nhưng chưa kịp tạo bản ghost thì bị thằng e nó nghịch bị lỗi win, thế là lại cầm lên nhờ nó cài lại cho thì nó ko cài đc nữa hiihihih! thế mới bó tay.#-o#-o

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?