Đặt khoá màn hình bằng mật khẩu - quên pass ??

21 Tháng mười một 2007 lúc 13:07
Đặt khoá màn hình bằng mật khẩu:
1. Chọn Start > Settings > Lock
2. Chọn Prompt if device unused for (Thực hiện khi thiết bị ngừng sử dụng… phút)
3. Chọn Password type: Sim Pin (Mã Sim) hoặc Strong Alphanumeric (Sử dụng cả bảng chữ cái làm pass)
4. Password: Đặt mật khẩu
5. Confirm: Lặp lại mật khẩu
6. OK để kết thúc

Em chọn Sim Pin (Mã Sim) - đặt pass - mà giờ wên mất pass go`i ? Em phải la`m sao bây giờ ? Giúp em với , thiếu cái 02 1 ngày chịu không nổi (O2 XDA Stealth i' )

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 13:38
Chỉ có nước HardReset thôi bạn ơi vì có lẽ chưa có phương án nào khả thi mà mình biết để phá pass cả.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 19:31
HR cũng không thể cứu được đâu, bạn ơi. Bạn cần làm các bước sau nếu không muốn cái SIM của bạn bị tèo.

Bạn lấy hợp đồng với nhà cung cấp dịch vụ phone (Mobi, Vina, Viettel...) và dùng số PUK1 để sửa SIM PIN. Nếu trong đó không có thì bạn yêu cầu service provider cung cấp cho bạn (miễn phí). Sau khi bạn nhập sai số PIN quá 3 lần là nó tự khóa. Bạn phải dùng PUK1 để sửa lại PIN. Nếu bạn nhập PUK1 quá 10 lần là sim của bạn lên đường. Lúc đó cách duy nhất để giữ lại số là mua sim mới (25K) và phải nhớ đủ 10 số dt thường gọi.

Sau đó thì cất kỹ cái PUK đó bạn nhé.

Bạn khóa máy kiểu này thì chỉ giữ được SIM thôi. Nếu thay SIM khác vào thì vẫn chạy bình thường.

Hy vọng bạn chưa nhập quá 13 lần.

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 21:54
thôi bác HR đi sau đó cắm SIM vào nếu nó vẫn đòi số PIN thì bác làm theo hớng dẫn của bác 007 :) là được thôi
HR O2 Stealth bạn có thể làm như sau:
dùng 2 ngón tay bấm đồng thời vào 2 nút xanh và đỏ sau đó chọc vào nút Reset ở bên sườn, giữ một lúc cho đến khi máy vào chế độ HR sau đó ngồi chờ cho đến khi kết thúc là được. Nếu bạn ở HN thì mang qua mình làm giùm cho.

Chúc thành công!

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday