Đặt khoá màn hình bằng mật khẩu

21 Tháng mười một 2007 lúc 07:34
Đặt khoá màn hình bằng mật khẩu:
1. Chọn Start > Settings > Lock
2. Chọn Prompt if device unused for (Thực hiện khi thiết bị ngừng sử dụng… phút)
3. Chọn Password type: Sim Pin (Mã Sim) hoặc Strong Alphanumeric (Sử dụng cả bảng chữ cái làm pass)
4. Password: Đặt mật khẩu
5. Confirm: Lặp lại mật khẩu
6. OK để kết thúc

Em chon Sim Pin (Mã Sim) - đặt pass - mà giờ wen mat tieu pass go`i ? Em phai la`m sao bay giờ ? Giúp em với , thiếu cái 02 1 ngày chịu không nổi (O2 XDA Stealth i' )

5 Tháng ba 2008 lúc 12:10
Re: Đặt khoá màn hình bằng mật khẩu - ặc

SIm Pin tức là Pincode của sim đấy ạ.Bác nên lưu giữ pass cẩn thận.
bác mở sai 3 lần là lock sim---> cần phải có PUK code mới mở được.
Sai 10 lần thì cầm hợp đồng ra nhà cung cấp nó bán cho cái sim mới heheh

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2008 lúc 12:33

SIm Pin tức là Pincode của sim đấy ạ.Bác nên lưu giữ pass cẩn thận.
bác mở sai 3 lần là lock sim---> cần phải có PUK code mới mở được.
Sai 10 lần thì cầm hợp đồng ra nhà cung cấp nó bán cho cái sim mới heheh
Bác này hiểu nhầm rùi, mà hình như cả bác chủ topic cũng nhầm, nhầm ở chỗ chữ đó là chữ "Simple PIN" theo em nghĩa là "mã đơn giản" tức chỉ có số còn Strong Alphanumeric là sử dụng cả số lẫn chữ làm Pass, chứ không có nghĩa là lấy mã SIM làm Pass đâu, quên roài thì HR là hết.

7 Tháng ba 2008 lúc 16:06

Bác này hiểu nhầm rùi, mà hình như cả bác chủ topic cũng nhầm, nhầm ở chỗ chữ đó là chữ "Simple PIN" theo em nghĩa là "mã đơn giản" tức chỉ có số còn Strong Alphanumeric là sử dụng cả số lẫn chữ làm Pass, chứ không có nghĩa là lấy mã SIM làm Pass đâu, quên roài thì HR là hết.

Bác nói đúng rồi, ở phần đó có Simple và Strong đúng như bác nói.
Tại bac chủ topic viết sai, e lại k đọc kỹ, SIMPLE PIN mà thanh SIM PIN thì rõ rãng là 2 cái khác hẳn rồi.
''ông nói gà bà nói vịt'' rồi

pieges

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng ba 2008 lúc 21:59

Mà mã sim mặc định là gì vậy mấy bác ? chỉ em với
em bị khóa sim hết 1 lần tốn 50k ,giờ ko dám bấm bậy nữa hic hic

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng ba 2008 lúc 01:02

Mà mã sim mặc định là gì vậy mấy bác ? chỉ em với
em bị khóa sim hết 1 lần tốn 50k ,giờ ko dám bấm bậy nữa hic hic
Mã SIM (SIM PIN )hả ??? mặc định là 1234 thì phải, các nhập pass kiểu gì mà sai được nhỉ ??? khi nhập pass bao giờ cũng phải nhập hai lần mà, lần sau không đúng như lần trước thì đâu có set được, chả nhẽ ấn đến hai lần rùi mà vẫn quên :confused: :confused: :confused: :eek: :eek: :eek:

pieges

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng ba 2008 lúc 11:50

em cũng ko biết nữa , ngồi ko dọc dt ,nó kêu nhập mã pin hay sim gì đó , em bấm đại vào , rồi nó hõi mã PUK em bấm lun >>> nó hiện ra dòng chữ " sim bị locked" , em đem lên mobifone, mobifone nói " bác sĩ bó tay " ,tốn 50k tiền ngu T_T(tởn tới già lun)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng ba 2008 lúc 13:48

PUK- Personal Unlock Key hoặc có một số thuật ngữ gọi là Personal Unblocking Code và PUK2 là mã để mở được mã sim. Mã này cùng với mã sim (gắn với tổng đài) được nhà sản xuất gửi thẳng cho các nhà cung cấp dịch vụ thông tin di động.

Khi SIM của các bạn bị khóa, chỉ có cách duy nhất là nhập mã PUK (có thể nhập mã PUK2) chính xác vào. Nếu nhập mã PUK nhiều lần sai, SIM đó sẽ bị hỏng hoàn toàn và không sử dụng được nữa.

14 Tháng tư 2008 lúc 10:47

Em muốn đưa con treo 700w về trình trạng ban đầu thì làm thế nào các bác nhĩ, nó có giống như restore của laptop ko ccá bác nhĩ, em mới dùng ppc nên rất gà, hờ bác bác chỉ giáo!

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday