Đặt tiệc báo hỷ ở đâu?

Các thớt khác của CELEPEN
Status
Không mở trả lời sau này.
5 Tháng tư 2007 lúc 13:00
Tôi chuẩn bị cưới vợ. Cũng gần 40 rồi nên không muốn làm rườm rà. Tiệc cưới thì sẽ làm ở quê, tôi định làm 1 cái tiệc báo hỷ ở SG để mời họ hàng và bạn bè thân, dự tính chỉ dưới 10 bàn thôi.
Các bác đã từng đi dự tiệc báo hỷ nào chưa xin chia tôi chút kinh nghiệm như:
- Đặt loại thiệp báo hỷ này ở đâu, nội dung gồm những gì?
- Nhờ các bác tham vấn cho một số nhà hàng đặt tiệc kiểu này, khoảng 1.5triệu/bàn có nhạc sống.
- Khách mời có phải đi tiền mừng không?
- Cô dâu chú rể có phải mặc đồ cưới hay bình thường? Cần phải có nghi thức gì không (MC, tuyên bố...)?
- Các lời khuyên.

Vì từ nhỏ giờ chưa từng tổ chức đám tiệc kiểu này nên mong các bác tư vấn giúp, tôi không muốn làm hỏng rồi lại làm lại.. :)
Cám ơn các bác.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 14:07
Vào trang Cưới hỏi để tham khảo thêm bác nhé.

Hỏi nhỏ nhé: thế quyết thật đấy à?

5 Tháng tư 2007 lúc 14:26
Vào trang Cưới hỏi để tham khảo thêm bác nhé.

Hỏi nhỏ nhé: thế quyết thật đấy à?
:) Quyết rồi, chịu dừng bước giang hồ thôi...
Trang Cưới hỏi là trang nào vậy bác? Tôi có search qua mấy trang cưới hỏi nhưng không thấy nói về tiệc báo hỷ mà chỉ về tiệc cưới không thôi. Các bác tư vấn giúp.
Thanks.

Lam Sơn

Super Moderators
5 Tháng tư 2007 lúc 14:28
Tôi chuẩn bị cưới vợ. Cũng gần 40 rồi nên không muốn làm rườm rà. Tiệc cưới thì sẽ làm ở quê, tôi định làm 1 cái tiệc báo hỷ ở SG để mời họ hàng và bạn bè thân, dự tính chỉ dưới 10 bàn thôi.
Các bác đã từng đi dự tiệc báo hỷ nào chưa xin chia tôi chút kinh nghiệm như:
- Đặt loại thiệp báo hỷ này ở đâu, nội dung gồm những gì?
- Nhờ các bác tham vấn cho một số nhà hàng đặt tiệc kiểu này, khoảng 1.5triệu/bàn có nhạc sống.
- Khách mời có phải đi tiền mừng không?
- Cô dâu chú rể có phải mặc đồ cưới hay bình thường? Cần phải có nghi thức gì không (MC, tuyên bố...)?
- Các lời khuyên.

Vì từ nhỏ giờ chưa từng tổ chức đám tiệc kiểu này nên mong các bác tư vấn giúp, tôi không muốn làm hỏng rồi lại làm lại.. :)
Cám ơn các bác.
Nghe Bác nói làm nhà em cảm động quá,
1. Chỗ đặt thiệp tại TP.HCM thì bao la : Bác có thể tới đường Lý Thái Tổ. Q3. TP HCM để tham khảo. Tại đây có hằng trăm tiệm in danh thiếp + thiệp cưới. Họ sẽ có những cuốn album thiệp cưới + nội dung giá từ bình dân đến cao cấp.
2. Với số tiền 1.500.000 đồng bàn Bác có rất nhiều lựa chọn.
3. Bác không nên dùng từ "báo hỷ" mà mất doanh thu. Tại sao Bác không ghi là Tân Hôn hoặc Vu qui có sao đâu. Chuyện đãi ở quê và đãi thêm ở thành phố là chuyện bình thường. Và khi đi đám cưới ai mà chẳng có tiền mừng, Bác hỏi câu này làm em hơi khó trả lời.
4. Cô dâu chú rể muốn mặc gì thì mặc, yêu cầu là phù hợp với đám cưới nhưng đừng đơn giản quá người ta tưởng là tiệc gì chứ không phải đám cưới. Giới thiệu chương trình (MC) nhà hàng lo, nhưng Bác cũng phải thương lượng qua.
5. Nước uống : Bia, nước ngọt.... tính riêng chứ không tính chung vô giá tiền của bàn tiệc.
6. Ban nhạc tính tiền riêng, trong đám cưới nếu có bạn lên giúp vui, có được thưởng tiền thì tiền này ban nhạc được hưởng.
7. Tiệc nên đặt khoảng 5 món thôi : 3 món khô + 1 món nước + 1 món tráng miệng. Chất lượng và giá cả tham khảo thêm tại nhà hàng. Bác nên nhớ là người đi dự đám cưới thường họ hay đi trễ nên thời gian ăn không có nhiều, nếu đặt nhiều quá ăn không kịp bỏ phí.
8. Ngon cũng chê, dở cũng chê. Bởi vậy mình liệu theo túi tiền của mình thôi.
9. Chụp hình quay phim nên giới hạn, tập trung những nhân vật quan trọng để làm kỷ niệm. Sau đám cưới chỉ xem độ một hai lần rồi cất đi, bởi vậy chụp nhiều làm gì cho tốn kém.

Em lấy vợ nhiều lần rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Có gì cần hỏi thêm Bác cứ nói.:D :D :D

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 15:35
Bác Lam Sơn có kinh nghiệm rồi thì cho tớ hỏi 1 chút nhé.
Đám cưới tớ định thế này:
1. Tổ chức ở các quận sau: 3, 5, 10. Còn không thì Q1 cũng ok, tuy nhiên nên chọn địa điểm nào thuận tiện trong việc gửi xe cho khách mời.
2. Tổ chức trang trọng, lịch sự, không sơ sài và ồn ào.
3. Số lượng khoảng 35 bàn. Bố trí rộng rãi để tiện đi lại cho khách mời & cô dâu chú rể.
4. Chi phí cho mỗi bàn khoảng 2-3 triệu/bàn/10 người (Ưu tiên trọn gói)
Bác nào có kinh nghiệm rồi cũng xin cho chút ý kiến nhé
Cám ơn bác Lam Sơn & các bác

Lam Sơn

Super Moderators
5 Tháng tư 2007 lúc 15:55
Bác Lam Sơn có kinh nghiệm rồi thì cho tớ hỏi 1 chút nhé.
Đám cưới tớ định thế này:
1. Tổ chức ở các quận sau: 3, 5, 10. Còn không thì Q1 cũng ok, tuy nhiên nên chọn địa điểm nào thuận tiện trong việc gửi xe cho khách mời.
2. Tổ chức trang trọng, lịch sự, không sơ sài và ồn ào.
3. Số lượng khoảng 35 bàn. Bố trí rộng rãi để tiện đi lại cho khách mời & cô dâu chú rể.
4. Chi phí cho mỗi bàn khoảng 2-3 triệu/bàn/10 người (Ưu tiên trọn gói)
Bác nào có kinh nghiệm rồi cũng xin cho chút ý kiến nhé
Cám ơn bác Lam Sơn & các bác
Với khả năng của Bác là hoàn toàn có thể :
Quận 3 : Nhà Hàng Sinh Đôi. Đường Lý Thái Tổ Q3
Quận I : Nhà hàng Nhân Đôi. Đường Ngô Đức Kế QI

Cả 02 nơi này đều đạt đẵng cấp Công nghệ tiệc cưới. Chất lượng tổ chức là cao nhất hiện nay.
Không thích ồn ào, những nhà hàng người Hoa không phải là lựa chọn tốt.
:D :D :D Bác cứ làm thử một lần đi, không xong thì mình rút kinh nghiệm cho lần sau.

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 17:46
Cám ơn bác! Nhưng lỡ ...làm rồi thì chắc là không có cơ hội ...làm lại đâu :)
Tình hình là Sinh đôi fully booked mất rồi!
Còn Nhân đôi thì chưa đi dự bao giờ nên không biết thế nào?
Còn Khách sạn Grand Saigon đối diện Nhân đôi thì thế nào hả bác? Tớ chỗcho63 đó cũng good mà! :)

Lam Sơn

Super Moderators
5 Tháng tư 2007 lúc 17:58
Cám ơn bác! Nhưng lỡ ...làm rồi thì chắc là không có cơ hội ...làm lại đâu :)
Tình hình là Sinh đôi fully booked mất rồi!
Còn Nhân đôi thì chưa đi dự bao giờ nên không biết thế nào?
Còn Khách sạn Grand Saigon đối diện Nhân đôi thì thế nào hả bác? Tớ chỗcho63 đó cũng good mà! :)
Anh em chỉ gợi ý vậy thôi. Còn Bác thích chỗ nào phải trực tiếp tới tham khảo mới được. Có rất nhiều chi tiết không thể nói hết trên diễn đàn.
Ngay về giá cả thôi : Mỗi thời điểm đã có thay đổi. Chúc Bác vui vẻ.
(Bác biết lúc trước tôi lấy vợ chạy tới chạy lui lo công việc, lúc cưới xong sút 2K5 :D :D :D

Lam Sơn

Super Moderators
5 Tháng tư 2007 lúc 22:10
Bác Lam Sơn làm đám cưới mấy lần rồi nhỉ ?
Cám ơn Bác đã hỏi thăm nhưng không thể khai được vì sợ "mất quan điểm". Nhưng nói chung là thuộc diện "độc cô cầu bại", muốn tìm một người nào đó đã từng làm đám cưới nhiều hơn mình để mình được thua nhưng bao nhiêu năm nay vẫn chưa gặp.
Lắm mối tối nằm không. Chúc sức khỏe Bác.
Lâu nay không thấy Bác post hình độc chiêu lên cho anh em được dịp thưởng lãm. Phải công nhận Bác có nhiều tài quá ha.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday