Đầu đọc thẻ gắn khe PCMCIA hoặc PC Card Express

Các thớt khác của xtdv

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vừa rồi em có ham rẻ mua một đầu đọc thẻ loại gắn trong cho Laptop qua khe PCMCIA (giá một cái chỉ đâu cỡ 100K), nhưng mang về cắm vào thấy đọc thẻ rất chậm, máy còn có dấu hiệu bị đứng cho đến khi đọc hết dữ liệu trong thẻ vào máy tính...
Hình nó đây ạ:

Cái đó giờ em đem tặng rồi, định kiếm tiếp loại gắn trong vào khe PC Card Express (34mm hoặc 54mm). Không biết đã bác nào dùng qua loại này chưa ạ? Tốc độ có được như đầu đọc thẻ gắn cổng USB không? (Biết loại gắn cổng USB tốc độ cao nhưng bất tiện)

Không biết em có nên mua loại này không các bác? Giá của nó tầm 200K (nếu ngon thì chắc cũng đáng)...

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
[ame="http://www.amazon.com/Sony-VGP-MCA20-Memory-Adapter-Notebooks/dp/B000RRRMBQ/"]Amazon.com: Sony VGP-MCA20 5-in-1 Memory Card Adapter SD XD MMC Memory Stick Pro & Pro Duo for Sony VAIO Notebooks: Everything Else[/ame]

Hàng xịn của Sony Vaio. Cần thì PM nhé.

vutuyen

When things go bad, don't go with them!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác GV PM cho em cái giá nhé, cai này dùng cho con DELL D630 chắc là dc chứ bác nhỉ?

okient

GÂY DỰNG
Vừa rồi em có ham rẻ mua một đầu đọc thẻ loại gắn trong cho Laptop qua khe PCMCIA (giá một cái chỉ đâu cỡ 100K), nhưng mang về cắm vào thấy đọc thẻ rất chậm, máy còn có dấu hiệu bị đứng cho đến khi đọc hết dữ liệu trong thẻ vào máy tính...
Hình nó đây ạ:

Cái đó giờ em đem tặng rồi, định kiếm tiếp loại gắn trong vào khe PC Card Express (34mm hoặc 54mm). Không biết đã bác nào dùng qua loại này chưa ạ? Tốc độ có được như đầu đọc thẻ gắn cổng USB không? (Biết loại gắn cổng USB tốc độ cao nhưng bất tiện)

Không biết em có nên mua loại này không các bác? Giá của nó tầm 200K (nếu ngon thì chắc cũng đáng)...

Con Express card này tốc độ của nó theo em biết thì không thể bằng loại gắn cổng USB đâu ah, ghi rất chậm. Loại này được cái tiện vì nó lằm gọn trong máy.

banlanuatraitimtoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác GV PM cho em cái giá nhé, cai này dùng cho con DELL D630 chắc là dc chứ bác nhỉ?

D630 không có cổng này bác ạ. Bác phải làm cái convert nữa mới xài được. Loại này đọc thẻ rất nhanh. Dùng cho các dòng Sony Vaio và đặc biệt dùng được cho Macbook Pro. Cắm vào là nhận ngay.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con Express card này tốc độ của nó theo em biết thì không thể bằng loại gắn cổng USB đâu ah, ghi rất chậm. Loại này được cái tiện vì nó lằm gọn trong máy.

Em chủ yếu dùng nó để đọc ảnh trong thẻ nhớ thôi chứ không ghi nhiều bác ạ... Cái em quan tâm là khi đọc dữ liệu từ thẻ thì nó có làm đứng máy như loại gắn khe PCMCIA Type II không thôi?

vutuyen

When things go bad, don't go with them!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
D630 không có cổng này bác ạ. Bác phải làm cái convert nữa mới xài được. Loại này đọc thẻ rất nhanh. Dùng cho các dòng Sony Vaio và đặc biệt dùng được cho Macbook Pro. Cắm vào là nhận ngay.
Cảm ơn Phương nhiều nhé. Thế tại sao cái Đầu đọc thẻ gắn khe PCMCIA lại làm chậm máy nhiều thế nhỉ? Hay cái của bác chủ Topic có vấn đề gì.
Đang dùng Dell D630, kể có cái này cũng tiện nhỉ.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn Phương nhiều nhé. Thế tại sao cái Đầu đọc thẻ gắn khe PCMCIA lại làm chậm máy nhiều thế nhỉ? Hay cái của bác chủ Topic có vấn đề gì.
Đang dùng Dell D630, kể có cái này cũng tiện nhỉ.

Em mua 3 cái PCMCIA giống nhau, cái nào cũng bị vậy. Bởi vậy bây giờ em đang xem xét loại cắm khe Express có chạy nhanh hơn không...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.