Đấu giá ở VBID là lừa đảo cảnh báo mọi ng ko nên tham gia

Các thớt khác của h21041985

h21041985

NHẬP HỘI
xem hình 1 nhe bà con.
và nhìn tấm thứ 2 .
Hiểu VBID nó lừa đảo rồi chứ ? Mong là ai đang dính vào thì sớm nhận ra điều này. Mình là 1 nạn nhân :| khốn nạn thật ... sao cứ phải lừa đảo ng tiêu dùng nhỉ ?
Nếu ai nói mình ghép ảnh xin cho những chuyên gia về ghép ảnh Photoshop hay gì gì đó xem xét . Nếu sai mình xin đưa 100 tr cho ng đó :| Mình mới nạp vô có 1 tr để chơi thử xem sao . Ko ngờ hôm nay ngồi canh me bid và thấy lạ vì có thằng bid cực lâu và số bid nó bid cực lớn. Lớn hơn cả mức giới hạn mà mỗi phiên đấu giá ghi .... hội bảo vệ ng tiêu dùng VN giờ làm cái j ? và ở đâu ? sao ko xuất hiện khi ng tiêu dùng bị lừa phỉnh như vậy ?

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He he em ko rành ba trò này. Nhưng nếu mỗi người được bid 800 phát thì chỉ cần 2 người tham gia thì sẽ có 1600 lần bid rồi. Giá tăng lên 866 bước thì có gì là lạ đâu?

ziczac86

GÂY DỰNG
em vào tham khảo trang này lúc nó mới mở ra... cũng hứng thú và có ý định nạp tiền để bid lắm :))
nhưng rùi nghĩ lại thấy ko có thời gian để canh me nên ko tham gia :D hú hồn!

2pink

NHẬP HỘI
xem hình 1 nhe bà con.
và nhìn tấm thứ 2 .
Hiểu VBID nó lừa đảo rồi chứ ? Mong là ai đang dính vào thì sớm nhận ra điều này. Mình là 1 nạn nhân :| khốn nạn thật ... sao cứ phải lừa đảo ng tiêu dùng nhỉ ?
Nếu ai nói mình ghép ảnh xin cho những chuyên gia về ghép ảnh Photoshop hay gì gì đó xem xét . Nếu sai mình xin đưa 100 tr cho ng đó :| Mình mới nạp vô có 1 tr để chơi thử xem sao . Ko ngờ hôm nay ngồi canh me bid và thấy lạ vì có thằng bid cực lâu và số bid nó bid cực lớn. Lớn hơn cả mức giới hạn mà mỗi phiên đấu giá ghi .... hội bảo vệ ng tiêu dùng VN giờ làm cái j ? và ở đâu ? sao ko xuất hiện khi ng tiêu dùng bị lừa phỉnh như vậy ?

Bác này buồn cười quá đi mất :))
Từ mức 164.360 đến mức 173.020 như trên hình của bác đúng là có cách nhau 866 lượt bid nhưng có phải duy nhất 1 ông vit_ngo đó bid đâu,:D,còn bao nhiêu người chơi nữa,bác xem lại đi nhé :D

Thực ra em cũng kô tin mấy ông vbid này lắm nhưng mà nếu muốn soi tội người ta thì cũng phải tìm đc băng chứng cụ thể và thuyết phục chứ bác.

seotopgoogle

NHẬP HỘI
Công thức tính giá trị thực của khoản tiền đã bỏ ra trong trò đỏ đen VBID

Các bác không nắm rõ được vấn đề mà cứ nói người ta lừa đảo
Vấn đề cốt lõi là ở đây:
Bác thấy giá tiền của thẻ nạp chứ???
- Mệnh giá thấp nhất:
gói 15.000VNĐ = 5Bid --> tương đương 1 bid của bác trị giá 3.000VNĐ
- Mệnh giá cao nhất:
gói 900.000VNĐ = 600Bid --> tương đương 1 bid của bác trị giá 1.500VNĐ/Bid

Như vậy mỗi một lần đặt Bid các bác sẽ mất đi số tiền thật là 1.500VNĐ mỗi Bid đến tối đa là 3.000VNĐ mỗi Bid
và được số tiền ảo là 10đ trong game

--> số tiền thật của Sp sẽ phải gấp ít nhất là 150 đến 300 lần giá trị Vbid công bố

Ví dụ cụ thể
:
Giá của chiếc điện thoại LG GT350i này khi đấu giá là: 12.370 ₫
Nhưng giá của mọi người đã đấu thì phải nhân lên ít nhất là 150 đến 300 lần
tương đương số tiền:thấp nhất là 12.370 x 150 = 1.555.500
cao nhất là 12.370 x 300 = 3.711.000

Trong khi thị trường bán cái ĐT này chỉ 2,990,000 đ

Theo cách tính này giá trị thực của Sp chẳng phải 500đ hay 1,000đ như VBID công bố
mà phải nhân lên gấp 150 đến 300 lần (1 hình thức kinh doanh siêu lợi nhuận kinh doanh BT lời chỉ gấp đôi thôi)

Em từng làm kinh doanh của Vbid nên em rất hiểu khoản này ^_^)

Attachments

44.3 KB · Đọc: 143

ngheo_vuot_kho

GÂY DỰNG
Re: Công thức tính giá trị thực của khoản tiền đã bỏ ra trong trò đỏ đen VBID

Các bác không nắm rõ được vấn đề mà cứ nói người ta lừa đảo
Vấn đề cốt lõi là ở đây:
Bác thấy giá tiền của thẻ nạp chứ???
- Mệnh giá thấp nhất:
gói 15.000VNĐ = 5Bid --> tương đương 1 bid của bác trị giá 3.000VNĐ
- Mệnh giá cao nhất:
gói 900.000VNĐ = 600Bid --> tương đương 1 bid của bác trị giá 1.500VNĐ/Bid

Như vậy mỗi một lần đặt Bid các bác sẽ mất đi số tiền thật là 1.500VNĐ mỗi Bid đến tối đa là 3.000VNĐ mỗi Bid
và được số tiền ảo là 10đ trong game

--> số tiền thật của Sp sẽ phải gấp ít nhất là 150 đến 300 lần giá trị Vbid công bố

Ví dụ cụ thể
:
Giá của chiếc điện thoại LG GT350i này khi đấu giá là: 12.370 ₫
Nhưng giá của mọi người đã đấu thì phải nhân lên ít nhất là 150 đến 300 lần
tương đương số tiền:thấp nhất là 12.370 x 150 = 1.555.500
cao nhất là 12.370 x 300 = 3.711.000

Trong khi thị trường bán cái ĐT này chỉ 2,990,000 đ

Theo cách tính này giá trị thực của Sp chẳng phải 500đ hay 1,000đ như VBID công bố
mà phải nhân lên gấp 150 đến 300 lần (1 hình thức kinh doanh siêu lợi nhuận kinh doanh BT lời chỉ gấp đôi thôi)

Em từng làm kinh doanh của Vbid nên em rất hiểu khoản này ^_^)

@cái này đúng là kiểu kinh doanh siêu lợi nhuận nhưng cũng ko công bằng minh bạch; cái zụ này là đánh vào tâm lý "tham" của người tiêu dùng mà thôi. ở hình trên trong khoảng 30' (3h29' - 3h59'), có 866 lượt bid là chuyện bình thường, như trên HHVN chúng ta, khi đến h kết thúc, cùng 1 thời gian có bao nhiu người bid ??? thì suy ra phiên đấu giá trên mọi người sẽ rõ.

Theo cách hiểu of e:
_ là những gói Bid ở hình trên là giá để khuyến mãi người mua chứ ko nên quy ra tiền thật cho 1 lần bid, vì theo bước giá của sản phẩm đưa ra là " mối lần bid tương đương xyz.000 VNĐ", nên chỉ cần mỗi lần click chuột là giá sẽ nhảy theo bước giá đã định sẵn đồng nghĩa với việc mỗi lần bid là người chơi sẽ mất tiền dù thắng hay thua sản phẩm.
_ ko nhất quán về thời gian kết thúc, ví dụ đến thời hạn phiên đấu giá còn 3s nữa là End thì có 1 người vào bid giá, lúc đó thời gian sẽ quay lên còn 6s và tiếp tục đếm ngược; có nghĩa vào thời điểm kết thúc, 1 lần bid sẽ có 6s để những ng khác nghiên cứu có nên tham gia nữa hay ko, sau 6s ko có bất cứ cú bid nào nữa tương đương người sau cùng sẽ thắng cuộc. ở phiên trên mọi người có thấy trong khoảng thời gian 30' (3h29' - 3h59'), nhưng end time chênh nhau có 1s thôi và có 866 lượt bid là chuyện thường, làm phép tính đơn giản sẽ rõ.
=> thử hỏi những người đã bỏ $ ra mua gói bid, ai muốn trắng tay ra về ko ạh, cứ vậy hiển nhiên giá sẽ được up lên.
@ mọi người có thể thấy để mua 1 chiếc iPhone 4 giá chỉ vài triệu thì ai ko ham, nên sẽ mất $ để mua gói bid, mà phải mua gói thật nhìu tiền để đc bid nhìu lần, tránh tình trạng đang "nước sôi lửa bỏng" thì hết số lần bid để bid, là xem như mất toi $ ăn sáng :D để mua lấy bực mình, ấm ức.

E đã suýt là nạn nhân của trò này rồi nhưng kiên nhẫn ngồi canh...vài phiên mới rút ra đc suy nghĩ ở trên nên thôi,cũng may mới đăng ký chứ chưa nạp $ :D:D:D. ở VN chúng ta còn nhìu trang web như thế này lắm nhưng e ko tiện nêu ra đây, bây giờ còn có hình thức đấu giá qua SMS nữa kia, 15k/sms :(( .Trang web lúc trc e xem là bước giá là 3k/bid thì phải, vậy lại nhờ mọi người tính xem trong 1 khoảng thời gian, có vài...ngàn người bid thì số tiền nhà chủ quyền thu vào sẽ gấp bao nhiu lần giá trị thực của sản phẩm, trong khi đi quảng cáo trúng đấu giá sản phẩm chỉ với vài trăm đến 1 triệu đồng.

Nói trên lý thuyết thì những việc này ko sai, vì:
_ người ta có tiền người ta có quyền bid, còn thắng hay ko, chấp nhận giá hay ko là chuyện của người ta
_ ai bảo a ko mua gói bid nhìu lần để đến lúc "cao trào" hết quyền đc bid a phải chịu chứ.
v.v.....................

Nhưng theo e đánh giá những trò này rốt cuộc vẫn là L.. Đ.. :D:D

Như trên HHVN chúng ta, mục Đấu giá như vậy có phải công bằng hơn ko, e nghĩ rất rất nhìu người đã dính vào vụ này rồi nên dù có nói Đấu giá trên HHVN = hình thức khác thì mọi người vẫn "trề môi - lắc đầu", có giải thích sao cũng vậy :( ; hết cách.

vài lời suy nghĩ ko biết có đúng ko, có j sai Mod del giùm e chứ để nhìu ng đọc đc "quê" lắm ợ :">:">:">

@ seotopgoogle: pác nói pác từng làm kinh doanh ở đó nên pác rõ nhất àh??????????? pác xem lại điều pác giải thích ở trên có khớp ko nhé ;)

NHẬP HỘI
Bác tham gia bên đó, bị lùa gà... thì mở topic bên đó phản hồi. Mở topic bên này mấy ai quan tâm và cốt có lợi gì đâu!

nguyencot

Lặng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em củng từng là "nạn nhân " của trò này rồi , nói là nạn nhân chứ chung quy củng do mình tham thôi ! vậy nên em mới cất công tìm hiểu thì dc biết là trong nhưng web này có chức năng tự bid , hay tương tự thế , em không rành , vì bị 1 vố đau nên có hỏi thằng em , bạn nó làm trong đó và cho biết như thế !

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...