Đây có phải auto recover của ACER

Các thớt khác của acer_amd_lap

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 00:27
I want to restore my computer to its original settings without
recovery CDs.
Note: If your system is the multilingual version, the operating
system and language you choose when you first turn on the
system will be the only option for future recovery operations.
This recovery process helps you restore the C: drive with the original software content that is installed when you purchase your notebook. Follow the steps below to rebuild your C: drive. (Your C: drive will be reformatted and all data will be erased.) It is important to back up all data files before using this option.
Before performing a restore operation, please check the BIOS settings.
1 Check to see if Acer disk-to-disk recovery is enabled or not.
2 Make sure the D2D Recovery setting in Main is Enabled.
3 Exit the BIOS utility and save changes. The system will reboot.
Note: To activate the BIOS utility, press <F2> during POST.

To start the recovery process:
1 Restart the system.
2 While the Acer logo is showing, press <Alt> + <F10> at the same time to
enter the recovery process.
3 Refer to the onscreen instructions to perform system recovery.
Important! This feature occupies 5 to 6 GB in a hidden partition
on your hard disk.

--> em đọc xong cứ ngẫm nghĩ mãi. Máy em ban đầu cài Lipus Linux, thế recover lại là Linux à. Cái Linux này như DOS ấy, em bó tay, ko thể nào vào được.:confused: :confused: :confused:

Đọc xong đoạn này, em mới nhớ ra, các bác có để í thấy trong máy ACER nào cũng có 1 cái HDD 0 ko nhỉ, ko bít cái này có phải là phân vùng ẩn 5-6 GB nói đến ở trên ko.:confused:

Tiếp nữa, nếu là phân vùng ẩn tất có mẹo để nó hiện ra. Em mạo phép nói thế này nhé, nếu ta truy nhập được vào cái này, cài Win trên nó theo ý thích của mình thành 1 bản zin, thì khi recover lại nó sẽ recover lại Win luôn, nghĩa là ta đã có 1 bộ Win kèm máy theo ý của ta dù máy ACER ko tích hợp.:eek: :eek: :eek:

Ko bít ý kiến các bác ntn, có bác nào chịu hy sinh con lap để vọc ko nhỉ...:D :D :D

christopher

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười hai 2007 lúc 06:30
con acer của mình dùng vista nguyên theo máy,thì trong phần partion nó co 7G phần recovery.Nhưng mà cái này mình ko thể nào mà vào được cũng ko biết làm sao để copy cả?
trich:
Note: If your system is the multilingual version, the operating
system and language you choose when you first turn on the
system will be the only option for future recovery operations.
This recovery process helps you restore the C: drive with the original software content that is installed when you purchase your notebook.
Ko biết là có thật là có thể chọn ngôn ngữ lúc recovery ko các bác?Bác nào thử rùi cho em xin chút kinh nghiệm.thank's!

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 17:33
--> em đọc xong cứ ngẫm nghĩ mãi. Máy em ban đầu cài Lipus Linux, thế recover lại là Linux à. Cái Linux này như DOS ấy, em bó tay, ko thể nào vào được.:confused: :confused: :confused:

Đọc xong đoạn này, em mới nhớ ra, các bác có để í thấy trong máy ACER nào cũng có 1 cái HDD 0 ko nhỉ, ko bít cái này có phải là phân vùng ẩn 5-6 GB nói đến ở trên ko.:confused:
Chỉ các máy có sẵn Win XP hoặc Vista thì mới có recovery thui, XP Alt+F10, Vista F8. Máy của bạn Linux tức Free Dos không có Recovery đâu, tự tạo Recovery bằng Acronic đi bạn

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 15:52
Cái này chắc là lấy trong cái user manual của Acer laptop. Nhưng cái đó chỉ đúng với nhưng lappy có cài sẵn Windows. Chỉ cần 2 công cụ : 1 là Disk management của windows, 2 là tool can thiệp sâu vào HDD. Ngoài ra ta có thể tính toán dung lượng hữu dụng trong windows, nhìn xem cái model HDD như thế nào, xem thông tin nhà sx HDD đó là ta biết HDD có bị cắt gọt đi hay ko ngay.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 09:59
Em thấy bác cài Win, driver và các chương trình cần cho bác nhất rồi bác Ghost máy lại thì đơn giản hơn mà hiệu quả thì cũng y chang. Bản thân em cũng xài Ghost, em bỏ cái Recovery lâu rồi về khi bung ra nó chọn mặc định bung ra hết tất cả có trong đó, mình k can thiệp được, có nhiều chương trình Trial này nọ, chán lắm.

Ghost xong burn ra DVD xịn cất đó và cất 1 bản trong HDD luôn. Vậy là chẳng bao giờ sợ hư win nữa. Mình chủ động trong việc sao lưu nữa, lâu lâu ghost tiếp, e thấy cách này là OK nhất.

Cách ghost thì search trên google rất nhiều.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 14:08
Em thấy bác cài Win, driver và các chương trình cần cho bác nhất rồi bác Ghost máy lại thì đơn giản hơn mà hiệu quả thì cũng y chang. Bản thân em cũng xài Ghost, em bỏ cái Recovery lâu rồi về khi bung ra nó chọn mặc định bung ra hết tất cả có trong đó, mình k can thiệp được, có nhiều chương trình Trial này nọ, chán lắm.

Ghost xong burn ra DVD xịn cất đó và cất 1 bản trong HDD luôn. Vậy là chẳng bao giờ sợ hư win nữa. Mình chủ động trong việc sao lưu nữa, lâu lâu ghost tiếp, e thấy cách này là OK nhất.

Cách ghost thì search trên google rất nhiều.
Thế trường hợp hỏng ổ DVD thì sao bác, lấy gì mà GHOST :D :D :D, boot từ USB à...

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 18:46
bó tay.. hỏng DVD thì đúng là phải chơi boot USB rồi có sẵn 1 bản Ghost trong máy may ra... Đang tính mua em acer 4710 ..:D .. ko biết dùng có ngon ko ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday