Đây là lỗi gì của HĐH vậy??

Các thớt khác của Aha

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 16:48
Máy của em sau khi cài lại win thì toàn bộ những thư mục từng bị nhiễm virus hide folder(đã diệt)biến mất.Muốn truy nhập vào các thư mục này thì phải gõ đường dẫn chẳng hạn như f:/dowload thì mới được,nhưng ở trong các thư mục này cũng chỉ có thể nhìn thấy các file,còn thư mục con thì vẫn không thấy.Em đã thử quét virus một lần nữa nhưng vẫn không ăn thua.Có bác nào biết cách làm cho các thư mục này hiện hình lên chỉ cho em biết với.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 18:12
Bạn dùng bản win gì vậy ? Thường theo mình bạn vào win và làm như sau :

1- Bấm tổ hợp phím windows + R : gõ cmd
2- Bạn chạy NC ( tìm đúng đường dẫn và chạy nó ).
3- Thiết lập để NC hiển thị cả thư mục ẩn
4- Sau khi nhìn thấy tất cả các thư mục cần thiết bạn thiết lập để set thuộc tính cho thư mục và thư mục con của nó thành archive là ok.

Chúc vui vẻ :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 22:08
Cám ơn bác,đúng là làm được như thế thật nhưng mà chậm kinh khủng,em sang set thì nc báo lỗi sau đó treo luôn.Mấy lần đều như vậy.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 22:41
chủ yếu để cứu dữ liệu và tránh được sự phiền phức mà nó gây ra thôi, bác xem xem còn thấy file ini trong thư mục không del nốt nó đi, dùng NC tìm và del chứ đừng vào windows nữa, có khi Del xong nó lại chạy phe phé thì sao :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 08:23
Rất cảm ơn bác Hp.Em đã chuyển được toàn bộ dữ liệu ra khỏi mấy folder ẩn đó xong.Nhờ mod close topic hộ.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday