DBH Slide2Unlock Pro v1.0: Một phần mềm mới mở khóa máy theo phong cách iPhone

14 Tháng mười một 2007 lúc 18:49
Phần mềm này được phát triển riêng biệt so với các phiên bản Slide2Unlock sau khi đã cập nhật được những thiếu sót của các phần mềm khác có chức năng tương ứng. Slide2Unlock Pro v1.0 được phát triển bởi DBH ra mắt ngày 04/11/2007 có được các Menu cài đặt cấu hình cần thiết giúp người sử dụng dễ dàng thiết lập mà không cần chỉnh sửa Registry ohức tạp. Phần mềm hoàn toàn miễn phí chỉ hỗ trợ WM5 trở lên.

Thông tin chính
  • Hỗ trợ WM5 và WM6
  • Hỗ trợ màn hình QVGA và VGA
  • Yêu cầu bộ nhớ rất thấp chỉ chiếm 8Kb
  • Tạo mở khóa bảo vệ máy theo kiểu trượt của iPhone
  • Hiển thị các thông tin như tình trạng sóng, tên nhà cung cấp dịch vụ Phone
  • Tự động khóa máy trong thời gia được thiết lập
  • Hiển thị các thông tin tình trạng của máy như Pin, Bluetooth, tai nghe Bluetooth, Wifi, âm thanh, ngày tháng và giờ theo địa phương.
  • Hiện thị các thông tin về cuộc gọi nhỡ, tin nhắn chưa đọc
  • Hỗ trợ màn hình portrait, landscape
  • Hỗ trợ chuyển đổi nhiều ngôn ngữ
  • Hỗ trợ phím bấm nhanh để mở máy (giữ phím bấm Record)
  • Cho phép thiết lập Font hiển thị
  • Cho phép thiết lập định dạng thời gian
  • Tự động khởi động chương trình
  • Hỗ trợ thiết lập ánh sáng backlight
  • Hỗ trợ thiết lập ảnh nền với mọi ảnh có độ phân giải nào với các định dạng JPEG, GIF, PNG, BMP
  • Hỗ trợ khôi phục cài đặt gốc

Chú ý: Để vào Menu tinh chỉnh Option bạn hãy nhấn vào biểu tượng clê-tuốc lô vít rồi kéo trượt nhé

Tải chương trình

DBH Slide2Unlock Pro v1.00.1104

16 Tháng mười một 2007 lúc 16:55
làm sao set time để nó khóa Now của SPB Mobile Shell hả bác:D hỏi hơi lạc đề chút
Thực ra ko có chức năng Set time để khoá SPB Mobile Shell mà nó chỉ có chức năng Bật màn hình Now khi PPC wake up (nghĩa là khi bật PPC lên). Còn cái set time để PPC tự động tắt (ko phải blacklight-giảm ánh sáng màn hình đâu nhé) thì có thể chỉnh ở Settings / Power / Advanced và chọn thời gian cho Turn off device if not used for.... (tắt máy sau bao nhiêu phút), chế độ mặc định là 2 phút. Thế thôi :)

Vì là wake up nên kể cả khi bạn tắt và mở bằng nút Power thì cái màn hình Now cũng hiện ra.

salen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười một 2007 lúc 17:05
ý M là sau một thời gian nó khóa màn hình giống cái DBH kia thì bác mới so sánh 2 cái chứ còn cái wake up thì M vẫn dùng :D có phím tắt bật màn hình now luôn ko bác nhỉ thường thì muốn nó hiện luôn toàn phải gọi Menu/Now

16 Tháng mười một 2007 lúc 17:31
ý M là sau một thời gian nó khóa màn hình giống cái DBH kia thì bác mới so sánh 2 cái chứ còn cái wake up thì M vẫn dùng :D có phím tắt bật màn hình now luôn ko bác nhỉ thường thì muốn nó hiện luôn toàn phải gọi Menu/Now
Hè hè, phím tắt là nút Power đấy bạn :D

Hì, nhưng thực ra cũng có 2 cách:

1. Nếu bạn muốn dùng softkey (nghĩa là nó hiện trên màn hình) thì vào Options của SPB Mobile Shell, chọn tab Today, ở chỗ Right soft key chọn Now Screen thì cái nút Now Screen sẽ hiện ở góc phải bên dưới màn hình thay thế cho cái Spb menu. Mỗi lần activate chỉ cần bấm vào đó.

2. Nếu muốn dùng 1 nút cứng nào đó, ví dụ như nút Home (button 3) chẳng hạn, thì vào Settings / Buttons của Win, và chọn chức năng [Now Screen] cho Button 3. Mỗi lần activate chỉ cần bấm nút đó.

:) Nhưng chú ý đây ko phải là cái lock màn hình đâu nhé vì nó vẫn hiển thị các chương trình như đếm sms, cuộc gọi nhỡ, thời tiết, calendar... và bấm vào đó vẫn actiivate các chương trình tương ứng. Cho nên nếu bạn chỉ cần chức năng khóa màn hình thì hãy dùng DBH Slide2Unlock như giới thiệu ở bài 1.

:)

salen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười một 2007 lúc 17:35
cảm ơn bác và vì cái này ko phải cái khóa màn hinh nên em thấy so sanh 2 cái là khập khiễng hị hị :D bác biết pm nào khóa màn hình mà vào đòi pass ko phải Pin nhé giống như screen saver của PC ko bác

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday