DDR hay DDR2?giúp em với!!!!

Các thớt khác của daucaosang

daucaosang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng năm 2007 lúc 22:13
em đang sd mainboard: Gigabyte GA-8GEM800 Intel 845GE chipset socket 478...
hiện tại em dang sd con DDR 128Mb bus 333 PC-2700,
mấy bác cho em hỏi với cái mainboard như trên thì em có dùng thêm con DDR2 dc ko hay chỉ dùng DDR thôi vậy?mấy bác chỉ giáo em dùm nha!em gà mờ lăm!thấy máy chạy chậm quá định nâng cấp mà ko biết mò!bó tay!!:D

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 22:21
em đang sd mainboard: Gigabyte GA-8GEM800 Intel 845GE chipset socket 478...
hiện tại em dang sd con DDR 128Mb bus 333 PC-2700,
mấy bác cho em hỏi với cái mainboard như trên thì em có dùng thêm con DDR2 dc ko hay chỉ dùng DDR thôi vậy?mấy bác chỉ giáo em dùm nha!em gà mờ lăm!thấy máy chạy chậm quá định nâng cấp mà ko biết mò!bó tay!!:D
Mainboard của bạn chỉ sử dụng được ddram (DDR266/333 PC2100/2700) thôi chứ kg xài được ddram II đâu, 128M thì quá ít, tối thiểu bạn nên nâng lên 512Mb đi nhé.

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 22:32
không thể dùng DDR II bạn à, chipset 845GE ko hỗ trợ DDR II, hơn nữa chân cắm của DDR II cũng khác chân của DDR I, bạn có muốn cắm vào thì cũng không được đâu :)

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 10:11
không thể dùng DDR II bạn à, chipset 845GE ko hỗ trợ DDR II, hơn nữa chân cắm của DDR II cũng khác chân của DDR I, bạn có muốn cắm vào thì cũng không được đâu :)
Mình có thấy khác đâu, 2 cái khe giống nhau, găm cây nào cũng được. nhưng khe DDR1 cắm DDR2 thì cây ddr2 bốc khói thôi! và ngược lại.
Bạn kiếm ddr1 sái nha! nếu muốn sài ddr2 thì phải đổi main, cpu... đó.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 10:01
Mình có thấy khác đâu, 2 cái khe giống nhau, găm cây nào cũng được. nhưng khe DDR1 cắm DDR2 thì cây ddr2 bốc khói thôi! và ngược lại.
Bạn kiếm ddr1 sái nha! nếu muốn sài ddr2 thì phải đổi main, cpu... đó.
Khác nhau chứ, cái khe khuyết trên cây DDR1 ở gần chính giữa, còn cái khe khuyết trên cây DDR2 lệch sang 1 bên.

Cậu mà găm được cây DDR1 vào khe cắm DDR2 thì... bái phục!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday