Để em mở màn băng thread này xem sao,về dòng UNIVERSAL

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 20:36
Như ta đã biết,dòng máy HTC Universal đã xuất hiện trên thị trường từ khá là lâu với nhiều tên khác nhau tuỳ thuôc vào nhà cung cấp,như O2 XDA Exec,T-mobile MDA pro,I-mate Jasjar,Orange M5000,nhưng còn khá nhiều người mới dùng có nhiều thắc mắc về dòng máy này,vì vậy,em xin xông đất Box mới của chúng ta bằng bài này,và tất cả những gì liên quan đến Uni sẽ được post vào đây :D
Trước tiên,chúng ta cần hiểu qua về dòng Uni
Uni là dòng máy có thiết kế khá đặc biết,mang hình dáng của một mini laptop,bàn phím QWERTY 69 phím,chạy hệ điều hành wm5,chip Intel Bulverde 520MHz CPU,Flash ROM: 128 MB, RAM: 64 MB SDRAM,hoạt động trên ba băng tầng,có hỗ trợ 3G,tích hợp wifi chuẩn b,camera 1.3 megapixels,đặc biệt,đây là PDA phone đầu tiên có màn hình VGA tuyệt đẹp :D

Đầu tiên đây,em xin giới thiệu một vài phần mềm giúp khai thác hết khả năng còn tiềm ẩn của dòng Uni
Trước tiên là phần mềm biến đèn flash của máy thành đén pin để sử dụng khi trời tối,ngoài ra,khi cài đặt phần mềm này xong,trong setting button coa thêm button light để gán làm phím tắt cho chương trình đèn pin
Tiếp theo là chương trình gõ tiếng việt bằng bàn phím cứng :D,có lẽ đây cũng là một phần mềm kô thể thiều,và được nhắc đến nhiều nhất chính là VNTyping 1,1 của mod huuquynh,vì lí do bản quyền của phần mềm Việt nên em chỉ đưa link ra,còn muốn sử dụng lâu dài các bác nên mua với giá 100k(kô quá đắt)
Đây chỉ là một chút hiểu biết của em,trong bài sau sẽ bàn luận thêm về các dòng Rom cho dòng Uni :D

Attachments

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 16:29
Nghe nói sẽ có WM06 bản chính thức cho dòng Uni! Bác có thông tin gì thêm không ah?
đúng thật là Rom chính thức thì chưa có,nhưng rom cook thì nhiều lắm,bản mới nhất là 2.10.07 PV,em vừa up hôm qua,thấy chạy rất nhanh và ổn định,đã cài một số chương trình như SPB diary,SPB weather,SPB time,...mà ram vẫn xấp xỉ 20MB,em nghĩ bản rom này tương đương với bản 2.00.06 PV nhưng đã thêm một số chương trình đí kèm,và fix dc lỗi mất dial pad sau khi cài một số phần mềm,bộ nhớ trong của máy sau khi up rom là 40 MB :eek: :eek: :eek:

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 20:29
đúng thật là Rom chính thức thì chưa có,nhưng rom cook thì nhiều lắm,bản mới nhất là 2.10.07 PV,em vừa up hôm qua,thấy chạy rất nhanh và ổn định,đã cài một số chương trình như SPB diary,SPB weather,SPB time,...mà ram vẫn xấp xỉ 20MB,em nghĩ bản rom này tương đương với bản 2.00.06 PV nhưng đã thêm một số chương trình đí kèm,và fix dc lỗi mất dial pad sau khi cài một số phần mềm,bộ nhớ trong của máy sau khi up rom là 40 MB :eek: :eek: :eek:
Những bản rom này đều không phải là WM06. Nó chỉ là cái "vỏ" thôi. Nếu bạn cài soft Resco Explorer, bấm vào System Info của Resco Explorer bạn sẽ thấy nó báo vẫn là WM05 thôi.

26 Tháng năm 2007 lúc 23:44
Mình up bản ROM 2.10.01 PV, phần System Info của Resco Explorer nó báo là Windows Mobile 6.0 (WinCE 5.02), chỉ có điều bản ROM này chạy không được ổn định lắm. Chắc phải sài cái bản 2.10.07 PV của bạn HPHPHP thôi.

temunjin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng năm 2007 lúc 23:44
:) :) :)

Anh vui lòng nói rõ hơn về XDA Exec dùm e với:p .E khoái nó ở chỗ có bàn phím giống laptop,nhưng ko bít so với các PPC dùng bàn phím trượt nó khác nhau chỗ nào bác nhỉ.Hình như e này dễ đứt cáp lắm phải ko ạ:confused: .Nó có hiệu quả hơn mấy cái PPC cùng cấu hình ko hay chỉ khác về hình thức thui.E tính mua 1 con để đi làm,nhưng còn phân vân quá.Trước giờ e dùng Palm ko,bg công việc cần dùng Office + unicode,đành đổi wa PPC.
À,anh cho e hỏi,mua Exec ở Sydney-Uc có rẻ hơn bên mình ko anh nhỉ,e có người bạn sắp về,nếu rẻ hơn thì e nhờ y ta mua dùm luôn:)
Cám ơn anh đã mở thread này:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday