Đề khó quá, mong các bác giúp đỡ!

22 Tháng mười một 2007 lúc 21:30
Em chào các bác.

Chẳng là em vừa được mẫu hậu tặng một nàng O2 nhân dịp cuối năm. Giờ em muốn copy toàn bộ danh bạ từ con Nokia 8910 còi. Nếu copy qua simcard thì không giữ được thông tin như: địa chỉ, ngày sinh, một tên lưu nhiều số.v.v. Nếu sync 8910 với máy tính qua PC Suite thì lại không có dây cáp. Cái dây cáp này giờ không thể kiếm được nữa. Liệu có thể đồng bộ hóa qua blutooth được không các bác. Bạn em nó bảo là về lý thuyết thì làm được, nên em mới đăng ký vào đây hỏi các bác.

Dữ liệu cần đồng bộ: Danh bạ và thông tin text trong từng name; các ghi chú, ngày sinh, nhắc nhở lưu trong Calendar

Hiện em có:
- O2 Flame có blutooth
- Nokia 8910 có blutooth
- Laptop có blutooth

Hỏng biết phải làm tuần tự thế nào để mấy thiết bị này ngoắc vào được với nhau. Em là lính mới tò te gặp phải đề khó quá. Nên mong các bác hướng dẫn cụ thể cho em với ạ. Với lại, những 500 tên, hàng nghìn số fone và rất nhiều thông tin mà nhập thủ công thì chắc chết mất.

Em cảm ơn các bác ạ.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 21:56
Bác Mèo hoang ơi! Đọc giới thiệu cái soft này chỉ nó chỉ cho chuyển dữ liệu từ Nokia----> Nokia thôi phải ko bác?

Muốn chuyển dữ liệu từ Nokia----> máy hãng khác như Sony Ericsson chẳng hạn thì có được ko vậy?

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười một 2007 lúc 22:06
Sang máy khác thì mình không rõ lắm, nhưng có điều nếu sync được máy vô phần mềm thì tức là có thể copy được cái phone book ra ngoài, mà đã copy được ra ngoài tức là có thể chuyển sang máy khác.

Mà nó có dòng cho Symbian OS đó, các điện thoại nó hỗ trợ nè:

Program operates with the following phones: BenQ P30, Motorola A925, Motorola A1000, Motorola MOTORIZR Z8, Nokia 3230, Nokia 3250, Nokia 3600, Nokia 3620, Nokia 3650, Nokia 3660, Nokia 5500, Nokia 5700, Nokia 6110 Navigator, Nokia 6120 Classic, Nokia 6121 Classic, Nokia 6260, Nokia 6290, Nokia 6600, Nokia 6620, Nokia 6630, Nokia 6670, Nokia 6680, Nokia 6681, Nokia 6682, Nokia 7610, Nokia 7650, Nokia 7710, Nokia 9300, Nokia 9300i, Nokia 9500, Nokia E50, Nokia E51, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E65, Nokia E70, Nokia E90, Nokia N70, Nokia N71, Nokia N72, Nokia N73, Nokia N76, N77, Nokia N80, Nokia N81, Nokia N90, Nokia N91, Nokia N93, Nokia N93i, Nokia N95, Nokia N-Gage, Nokia N-Gage QD, Panasonic X700, Samsung SGH-D720, Samsung SGH-D720S, Samsung SGH-D728, Samsung SGH-D730, Samsung i400, Sendo X, Siemens SX1, Sony Ericsson M600i, Sony Ericsson M608c, Sony Ericsson P1i, Sony Ericsson P1c Sony Ericsson P800, Sony Ericsson P802, Sony Ericsson P900, Sony Ericsson P910a, Sony Ericsson P910i, Sony Ericsson P990i, Sony Ericsson W950i, Sony Ericsson W958c, Sony Ericsson W960i, Vodafone 702NK, Vodafone X701

Đại khái vậy, lúc trước dùng hoài, giờ không dùng nữa (cũng cả 4, 5 năm rùi) cũng không nhớ rõ nữa, hi vọng phần mềm có thể giúp được bạn endusers

22 Tháng mười một 2007 lúc 23:53
Em chào các bác.

Chẳng là em vừa được mẫu hậu tặng một nàng O2 nhân dịp cuối năm. Giờ em muốn copy toàn bộ danh bạ từ con Nokia 8910 còi. Nếu copy qua simcard thì không giữ được thông tin như: địa chỉ, ngày sinh, một tên lưu nhiều số.v.v. Nếu sync 8910 với máy tính qua PC Suite thì lại không có dây cáp. Cái dây cáp này giờ không thể kiếm được nữa. Liệu có thể đồng bộ hóa qua blutooth được không các bác. Bạn em nó bảo là về lý thuyết thì làm được, nên em mới đăng ký vào đây hỏi các bác.

Dữ liệu cần đồng bộ: Danh bạ và thông tin text trong từng name; các ghi chú, ngày sinh, nhắc nhở lưu trong Calendar

Hiện em có:
- O2 Flame có blutooth
- Nokia 8910 có blutooth
- Laptop có blutooth

Hỏng biết phải làm tuần tự thế nào để mấy thiết bị này ngoắc vào được với nhau. Em là lính mới tò te gặp phải đề khó quá. Nên mong các bác hướng dẫn cụ thể cho em với ạ. Với lại, những 500 tên, hàng nghìn số fone và rất nhiều thông tin mà nhập thủ công thì chắc chết mất.

Em cảm ơn các bác ạ.
sync và chép danh bạ qua outlook đi bác ạh! sau đó sync lại với con O2 chỉ vậy thôi, Nokia và Iphone còn làm được mà. :D

23 Tháng mười một 2007 lúc 22:31
Dạ! Trước hết, em xin chân thành cám ơn Mod Wildcat và các bác đã giúp em. Em đã làm theo chỉ thị của mod Wildcat và đã backup được những dữ liệu em cần. Công đoạn 1 of 2 coi như thành công. Nhưng mang cái file backup của nguyên lý Symban vào Windows Mobile 5 của nàng O2 Flame thì sau một hồi rất phân vân, nàng ấy đã lắc đầu, chính thức lắc đầu ạ.

Có bác nào đã kinh qua vụ này, xin chỉ bảo giúp em. Rất cần được các bác tiếp tục giúp em.

Bác duy_ctytvxdkg: Hình như, chỉ còn duy nhất kỳ vọng vào cách của bác. Bác hướng dẫn cụ thể giúp em. Từng bước, từng bước vì em là lính mới tò te.

Một lần nữa xin cám ơn mod Wildcat, cám ơn bác duy_ctytvxdkg và tất cả các bác.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
9 Tháng mười hai 2007 lúc 11:34
sync và chép danh bạ qua outlook đi bác ạh! sau đó sync lại với con O2 chỉ vậy thôi, Nokia và Iphone còn làm được mà. :D
Chính xác!
Cách này chắc chắn hiệu quả 99%.
Bạn dùng soft sync của nokia, chẳng hạn PC suite cũng được, chép toàn bộ danh bạ vào outlook, sau đó sync con O2 bằng activesync, để chức năng backup danh bạ qua lại giữa máy tính và O2, thế là xong, danh bạ trên O2 sẽ bổ sung vào outlook và ngược lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday