Đề nghi xem xét lại cách xử lý của Mod Nvh_hn

Các thớt khác của MinhChanVit
Status
Không mở trả lời sau này.

MinhChanVit

NHẬP HỘI
Gửi Admin/Mod: Tôi là nick 777
Hôm nay vào Handheld thì nhận được thông báo sau:
You have been banned for the following reason:
Không tôn trọng giao dịch Online/Phá đấu giá
Date the ban will be lifted: 17-10-2009, 10:00 AM
Ngày 14 và ngày 15 tôi có tham gia các đấu giá:
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=147326&page=4
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=147300&page=2
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=147174&page=11
Trường hợp đấu giá X610 do chủ máy sơ xuất trong việc đăng bước giá tôi hoàn toàn vui vẻ và có các ý kiến mang tính xây dựng.
Trường hợp G810 tôi đã liên lạc với Việt - Vmobile và có thông tin do tôi phải đi công tác tại Hội chợ Techmart ở Giảng Võ Hà Nội nên hẹn ngày 16 giao dịch tại Hội chợ Giảng Võ, bác Việt vui vẻ và Huy bên Vmobile đã nhiệt tình chờ tôi đến tận khoảng 20h tối (do công tác chuẩn bị có trục trặc nên tôi lên Hà Nội muộn). Huy còn phải chờ tôi vào làm thủ tục nhận gian hàng xong anh em mới có thể trao đổi được. Sau đó chúng tôi giao dịch vui vẻ và ngoài chiếc G810 tôi còn mua thêm chiếc DX900, thanh toán bằng tiền mặt. Cái này chắc sẽ mời bác Vmobile vào xác nhận.
Còn trường hợp chiếc I780 tôi cũng đã có thông tin cho bác chủ là đang bận chưa thể giao dịch được. Lần cuối là sáng nay đã nói rất rõ qua SMS với bác chủ là "tôi bận việc ở gian hàng trong Hội chợ chưa thể đi CK để thanh toán được, bác chủ có hỏi thế thì đến bao giờ là chắc chắn, tôi đã trả lời à Hội chợ kết thúc vào CN, thứ 2 tôi sẽ CK. Tin cuối cùng tôi nhắn cho bác chủ là 10h36, không thấy bác chủ trả lời.
Thế mà bây giờ vào thấy đã bị khóa nick từ 10h00.
Thực sự tôi ở HP lên làm trên HN rất bận, đã nói rõ ràng, nếu chủ máy là ở HN thì sẵn sàng tôi giao dịch bằng tiền mặt tại chỗ được ngay nhưng ở chỗ khác thì chịu, không có thời gian ra ngoài, đến giờ này mới được về KS, may mà KS hôm nay ở có WiFi, chứ ở Hội chợ Giảng Võ còn không có mà dùng. Bác nào hôm nay hoặc mai đi Hội chợ Techmart ASEAN + 3 xác nhận hộ cái. Tôi cho luôn địa chỉ gian hàng luôn: Tên đơn vị như chữ ký, gian hàng số 99 nhà A3.
Chuyện bác chủ máy I780 không thông cảm với tôi thì có thể hiểu nhưng Mod Nvh_hn không có kiểm tra, vào khóa ngay nick của tôi là hành động không chấp nhận được.
Tôi cũng là thằng ham vui, thực sự tham gia đấu giá với tôi là nguồn vui thôi, chả có nhu cầu mua rẻ, kinh tế cũng hoàn toàn cho phép tôi làm những việc tương tự. Có lẽ nào vì vài triệu bạc mà tôi bán rẻ danh dự. Cái nick 777 chả quan trọng gì nhưng cái chữ ký dưới cái nick thì khác. Các bác có thể check số Mobile của tôi xem, tôi cũng tham gia nhiều diễn đàn, thường là mua và bán, chưa có ai phải kêu ca. Lần đầu tiên gặp trường hợp như ở đây. Già rồi, 40 đến nơi rồi mà chỉ vì chuyện vớ vẩn mà ức chế.
Thực sự cảm thấy chán. Ảo nhưng khi đã đưa danh phận của mình lên thì không còn là ảo nữa đâu các bác. Các bác làm Mod cũng nên có tâm, có nghĩ suy, đừng làm ẩu. Tôi cũng từng làm Admin ở TTVNOL ngày trước (nick Cu_lan) nên hiểu lắm.
Có lẽ nói như vậy dài quá, làm phiền người đọc, mong các bác thông cảm.
Trân trọng

vietphuongqct

Strange Style
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thành thật xin lỗi vì giờ mới đọc đc thông tin từ phía bác sms cho em 3 tin
Về bản thân cá nhân có đôi lời chia sẽ :
Thứ 1: Bác Nghía hoàn toàn đứng đắn trong giao dịch đấu giá với em tại đây:http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=147300&page=2
Bác có trao đổi với em là bận cv có thể ck hoặc đợi ngày 16/7 pác lên HN làm hội trợ sẽ giao dịch trực tiếp và có kèm lời nhắn là mang theo 1 chú DX900 để có thể pác lấy nốt
Đúng hẹn e cho nv đi và giao dịch hoàn tất lúc hơn 19h ngày 16/9 vì bác sắp xếp cv ở HP nên lên hơi trễ và Bác Nghĩa lấy luôn cả 2 chiếc trên ( rất cám ơn bác đã ủng hộ và tin tưởng ở em ) :)
Cái này em ok, ko vấn đề vì ai cũng có cv riêng,nên ae tin ở nhau là chính, dù là diễn đàn ảo nhưng e thiết nghĩ 1 cái nick với mỗi 1 con người nó là danh dự. Cái này em thiết nghĩ MOD nên xem xét lại :):)
Trễ giao dịch chứ k phải ko giao dịch, 2 cái này hoàn toàn khác nhau :):)
Đôi lời chia sẻ với Mod và chia buồn với bác Nghĩa :(
Thân

vietphuongqct

Strange Style
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cũng đôi lời góp ý với bác Nxtson mỗi người ai cũng có 1cv riêng, nên việc bận là việc rất bình thường, bác cũng vậy, nên em thiết nghĩ trước khi đưa ra pác cũng nên suy nghĩ và xem xét, chứ hễ k giao dịch ngay là kêu, với em thì hoàn toàn cư sử khác 1 chút, khi bận họ có thể hẹn 1 hoặc 2 cái hẹn ko vấn đề gì, còn khi hẹn hoài mà ko thấy phản hồi từ phía người giao dịch khi đó bác lên tiếng chưa muôn
Bác ở trong hoàn cảnh bác chủ cũng vậy thôi :):)
Thân

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Việc thỏa thuận là do 2 bên chúng tôi ko can thiệp. ĐHV chúng tôi căn cứ theo NQ và comment của bên tổ chức đấu giá để giải quyết:
Tình hình là không thấy bác thắng đấu ck già cả. Gọi điện thì bảo là đang busy, sẽ ck ngay. Nhắn tin nhắc thì bảo bậnn hết tuần này, thứ Hai mới ck đc....
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=147326&page=4
Vậy cuối cùng việc giao dịch ở topic trên có đc thực hiện hay chưa?
Nếu 1 trong 2 bên xác nhận có giao dịch thì tôi sẽ lift ban cho bác. Một lần nữa khẳng định: ĐHV chúng tôi trong trường hợp xử lý việc này là ko sai!

Thân chào!​

nvh_hn

...
GẮN KẾT
SM đã có ý kiến, tôi cũng chỉ xin nói thêm 1 ý:

- Tôi cũng lăn tăn khi nhìn nick của bác (như nick thì tuổi bác tương đối cao), tuy nhiên bác cũng nên hiểu chúng tôi chỉ thực hiện theo Nội quy & comment của 2 bên:

5. Người thắng đấu giá có trách nhiệm:

* Chuyển tiền trong vòng 24 tiếng và yêu cầu người bán giao hàng đúng cam kết ngay sau khi nhận được tiền.

dolatrang

GÂY DỰNG
qui định là sau 24h phải hoàn thành giao dịch,nhưng vẫn có nhiều trường hợp sau 3 đến 4 ngày mới giao dịch la do thỏa thuận của hai bên.

còn trong trường hợp này bác thắng đấu giá vì lý do bận nên hẹn bác chủ đến thứ 2 thì giao dịch chứ người thắng đấu giá đâu có từ chối nhận hàng đâu.còn bác chủ topic cũng đâu nói giao dịch ko thành công và ko chấp nhận đến thứ 2 mới giao dịch.

theo em nghĩ bác chủ topic chắc cũng đồng ý chờ tới thứ 2 giao dịch .nếu đến thứ 2 mà ko giao dịch được,bác chủ sẽ báo lên đây, thì lúc đó các MOD ra tay cũng chưa muộn mà.

Diễm Quỳnh

GẮN KẾT
@: dolatrang: Đồng ý với phát biểu của anh nhưng nếu hai bên thỏa thuận được với nhau dời ngày thực giao dịch thì cũng phải công khai tại đây để mọi người đều biết cũng như để tránh các trường hợp khiếu nại không đáng có sau này.

Còn thực tế là gì? Anh không đọc được lời phàn nàn của chủ topic a?
Được gửi bởi Nxtson
Tình hình là không thấy bác thắng đấu ck già cả. Gọi điện thì bảo là đang busy, sẽ ck ngay. Nhắn tin nhắc thì bảo bậnn hết tuần này, thứ Hai mới ck đc....
... và bây giờ theo lời SM đã tuyên chỉ cần 1 trong hai bên vào xác minh đã giao dịch xong thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi. Căn cứ vào các tình tiết ở trên Mod nvh_hn xử lý như thế là hoàn toàn đúng, chẳng sai chỗ nào.

lion183

NHẬP HỘI
Lần cuối là sáng nay đã nói rất rõ qua SMS với bác chủ là "tôi bận việc ở gian hàng trong Hội chợ chưa thể đi CK để thanh toán được, bác chủ có hỏi thế thì đến bao giờ là chắc chắn, tôi đã trả lời à Hội chợ kết thúc vào CN, thứ 2 tôi sẽ CK. Tin cuối cùng tôi nhắn cho bác chủ là 10h36, không thấy bác chủ trả lời.
Thế mà bây giờ vào thấy đã bị khóa nick từ 10h00.

Chính xác là bị chém lúc 10h48' sau đúng 5' chủ thớt post!
đây: chủ thớt post lúc 10h43' (Có lẽ chủ thớt không mang theo điện thoại khi post chăng):

SM đã có ý kiến, tôi cũng chỉ xin nói thêm 1 ý:

- Tôi cũng lăn tăn khi nhìn nick của bác (như nick thì tuổi bác tương đối cao), tuy nhiên bác cũng nên hiểu chúng tôi chỉ thực hiện theo Nội quy & comment của 2 bên:

qui định là sau 24h phải hoàn thành giao dịch,nhưng vẫn có nhiều trường hợp sau 3 đến 4 ngày mới giao dịch la do thỏa thuận của hai bên.

còn trong trường hợp này bác thắng đấu giá vì lý do bận nên hẹn bác chủ đến thứ 2 thì giao dịch chứ người thắng đấu giá đâu có từ chối nhận hàng đâu.còn bác chủ topic cũng đâu nói giao dịch ko thành công và ko chấp nhận đến thứ 2 mới giao dịch.

theo em nghĩ bác chủ topic chắc cũng đồng ý chờ tới thứ 2 giao dịch .nếu đến thứ 2 mà ko giao dịch được,bác chủ sẽ báo lên đây, thì lúc đó các MOD ra tay cũng chưa muộn mà.
Đúng, tôi đồng ý vơi ý kiến của bác dolatrang: quan trọng là sự thỏa thuận của 2 bên Mua và Bán có đạt được hay không?
Ở đây tôi thấy hơi lạ là chưa thấy ý kiến của chủ thớt Nxtson về chuyện này.

Cái chính là niềm tin.
Tôi cũng đã mua hàng trên Chodientu.vn theo hình thức chuyển tiền qua TK trước rồi mới nhận hàng sau. Tuy nhiên, do gian hàng yêu cầu sau 6h phải chuyển khoản nhưng khi kết thúc đấu giá thì đã 21h, vậy thì chuyển khoản bằng cách nào? Tôi cũng chỉ nhắn tin cho chủ thớt xin hẹn sang hôm sau mới chuyển và họ vui vẻ đồng ý.

Tôi thấy MOD ra tay hơi nhanh khi chém 777 :D

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Tôi đã gọi điện và nói chuyện với bạn 777 rồi. Cậu ta vãn chờ để thực hiện giao dịch. Còn gọi cho bạn : Nxtson chuông đổ vài hồi thì bị từ chối.
Tôi quyết định thế này:
Để tránh những tranh cãi ko đáng có trên HHVN, trước 20h tối nay nếu ko nhận đc phản hồi từ bạn Nxtson, tôi sẽ hủy bỏ lệnh Ban của 777.

Mong các bác khác ko liên quan --------> ko comment thêm tại đây. Tks :x

binh2d

GÂY DỰNG
Theo mình thì đầu tiên cách sử xự của chủ topic đấu giá hơi vội vàng, mình cũng đấu giá trên trang này và các trang khác nhưng thấy mọi người cũng không vội vàng quá như vậy đâu, chắc chắn có các bác khác làm chứng cho tôi. Cái thứ hai là mod sử xự cũng hơi vội vàng tại sao không pm cho nick đấu giá trước khi ban nick. Cái thứ ba là bác đấu giá tại sao không gọi điện gặp trực tiếp mà phải nhắn tin cho phức tạp vấn đề, chả lẽ bác đấu tiền triệu, có thời gian nhắn tin mà không có thời gian cho một cuộc điện thoại sao. Dù sao chuyện đã xảy ra rồi mong các bác liên lạc với nhau để giải quyết sự việc theo hướng có tình có nghĩa nhất. Chúc các bác cùng vui vẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...