Dell 1330M & Apple Macbook Trắng

Các thớt khác của X_RED

X_RED

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng mười một 2007 lúc 23:02
Em định mua 1 con máy, nhưng chưa biết chọn con nào trong 2 con máy trên.

2 con này em cũng chỉ đủ mua cấu hình thấp nhất trong dòng máy này thôi

Với máy Dell M1330:

Ảnh và cấu hình em nó mời các bác xem

Cấu hình:
Processor
Intel® Centrino® Duo Processor Technology - Intel® Core™2 Duo Processor T5250
Operating system
Genuine Windows Vista® Home Premium
Memory
1GB DDR2 SDRAM

Monitor
13.3” UltraSharp™ WXGA Display with TrueLife™ and 2.0MP integrated webcam

Hard Drive
120GB* Hard Drive

Optical Drive
8X DVD Burner*

Graphic Card
Intel® Integrated Graphics Media Accelerator X3100

Wireless Network Card
Learn More
Intel® 3945 802.11a/g Mini-card

Service
1-Year XPS™ Service Support with 1-Year CompleteCover™*

Apple Macbook

* 2.0GHz Intel Core 2 Duo
* 1GB memory
* 80GB hard drive1
* Combo drive
Hiện giờ giá của Mac rẻ hơn máy Dell 1 chút. Các bác tư vấn dùm em nhé. Công việc của em cũng cần cấu hình mạnh 1 chút cho đồ họa, & tiện cho việc trình chiếu, xách tay

15 Tháng mười một 2007 lúc 00:50
cái này thì khỏi so sánh :D anh thích đổi qua MAC thì mac, ko thì dell ... chài ai là chài :D con dell cũng VGA onboard thôi, chẳng qua đời sau do là santa clause :D nhưng lại có 1.4ghz

mac đi anh ;) mua về xài vài ba tháng rồi gom tiền lên pro luôn :D

16 Tháng mười một 2007 lúc 14:37
ho ho ở dơ ẩu tả thì đừng chơi con mac nhá:D,nó mà bị bẩn chút nhìn kinh lắm,chưa kể chạy khá nóng và nặng so với 13 14 inches bình thường,ko giữ kĩ sau này nó ố thì mệt lắm.Khoái loa của macbook lắm,nhưng níu cài win thêm thì khó chịu ghia luôn,wen xài win thì XPS đi^^

X_RED

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng mười một 2007 lúc 23:59
Hôm nay mới vào istore để nhìn tận mặt máy macbook trắng, nói thật là rất đẹp nhưng máy trắng trông hơi yếu. Bác nào biết ở HN có chỗ nào có máy XPS 1330 chỉ cho em đến xem tận mắt với, máy này mới chỉ toàn nhìn thấy trên ảnh. Về hình thức máy em hơi thiên về máy dell XPS 1330, nhưng ko biết trên ảnh và ngoài thật khác nhau như nào!

Bác nào biết có thể tư vấn thêm cho em thêm về 2 dòng máy này được không ạ (Về chất lượng vỏ máy, độ sáng đẹp của màn hình, pin, loa ngoài, cân nặng, độ ổn định và giá cả... của 2 loại máy này nếu có cấu hình tương đương (chip Core 2 duo 2Ghz, 120 Gb HDD, 1G Ram như của macbook trắng chả hặn...)

Trước giờ em mới chỉ dùng desktop chứ chưa dùng laptop bao giờ nên gần như không biết gì về laptop, nhờ các bác tư vấn giúp.

Còn 1 điều cuối, đó là nếu nhờ mua hàng bên Sing thì bây giờ đã phải lúc thích hợp chưa hay là nên đợi đến gần giáng sinh sẽ có khuyến mại nhiều hơn.

Cám ơn các bác trước.

1 Tháng mười hai 2007 lúc 13:28
cái vụ mua sắm thì tuỳ,thứ 1 níu nhờ đặt mua thì tham khảo trên trang chủ dell sing,còn ko thì phải tìm thêm thông tin mua sắm ở mí trung tâm mua sắm(thường thì phải là tháng 10 bi giờ gần tháng 12 roài),mà mình nghĩ mua ở mí cái cửa hàng thì thà về đây mua vì giá cả ko ngon mà bảo hành thì DELL ko có chi nhánh Việt Nam

1 Tháng mười hai 2007 lúc 14:49
Nếu bác có người xách tay hộ thì nên đặt 1 em ở Sing, Malay or US. Check giá thì đây :
Malay : Dell.com.my
US : Dell.us.com
Sing thì em không biết:D
À tiện thể đây, bác có thích hàng xách tay thì pm em cái nhé, em lấy hàng xách tay Malay. Bác có thể vào trang trên built cấu hình rồi gửi cho em, em sẽ báo giá cho bác.À nói trước là chỗ em không có hàng trước cho bác xem đâu:D, chỉ nhận đơn đặt hàng rồi lấy máy về thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay Facebook vừa đưa ra một thông báo quan trọng. Hãng đang tiến hành cập nhật News Feed để tuyên chiến với các trang tin tức giả mạo. Mục đích chính của bản cập nhật này là người dùng sẽ được biết c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday