Dell Axim51v hay treo máy sau khi sync

10 Tháng một 2007 lúc 15:41
Các bác giup mình với, con Dell Axim x51v mỗi khi sync xong, mình tắt nguồn PPC hay tắt máy tính để tắt kết nối PPC và PC, rút PPC ra khỏi cradle là con Dell Axim x51v rất hay bị treo máy, phải soft reset lại. Vậy do máy hay do mình tắt kết nối không đúng? dây Sync và cradle chuẩn đi theo máy.

Còn nữa, pin của con Dell Axim x51v (pin chuẩn đi kèm máy, máy mua chính hãng từ Dell người thân đem về) thỉnh thoảng (một tháng vài lần) hết đột ngột, ví dụ trước khi đi ngủ pin còn 70-80%, tắt tất cả các ứng dụng, tắt máy ở chế độ full power off hay suspend thì 7-8 tiếng sau vẫn hết sạch pin. Vậy do pin hay do máy?

Cám ơn các bạn

10 Tháng một 2007 lúc 16:10
Mình đang dùng X51V, chưa bao giờ gặp tình trạng như bạn mô tả. Nhưng theo mình nghĩ, cả 2 hiện tượng nói trên đều do pin của bác có vấn đề. Bác mượn ai quả pin dùng thử vài ngày xem còn bị hay không.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 08:43
Mình dùng x51v từ tháng 7/2006 đến giờ chưa bao giờ bị tình trạng của minhtuong. Trên trang của Dell đã có bản uprom cho x51v rồi. Bản rom cũ bị lỗi phần kết nối wifi. Bạn nên uprom xem có hết các lỗi trên hay không.

11 Tháng một 2007 lúc 12:23
Mình dùng x51v từ tháng 7/2006 đến giờ chưa bao giờ bị tình trạng của minhtuong. Trên trang của Dell đã có bản uprom cho x51v rồi. Bản rom cũ bị lỗi phần kết nối wifi. Bạn nên uprom xem có hết các lỗi trên hay không.
Nếu uprom nhưng dùng không tốt thì có thể về lại rom cũ không? Khi đó hard reset lại hả bạn? Không biết có ai đã dùng bản rom mới cho x51v chưa?

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 13:41
Tớ đang dùng rom mới đây, dùng từ tháng 10/2006. Còn nếu bạn muốn trở lại rom cũ thì vẫn có file bootloader để chuyển về rom cũ.

11 Tháng một 2007 lúc 18:00
Trường hợp của bạn có thể là do lỗi Soft ware.Bạn nên HardReset no lại trước đi đã coi tình hình sao đã.Trước đây mình cũng bị trường hợp reo máy tương tự do lỗi software đó

12 Tháng một 2007 lúc 18:05

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn các thông tin hữu ích của bác chủ
Lazada Vietnam Master card on Monday