Dell D620 ko xài được nút Standby & Hibernate

Các thớt khác của nsc

justintran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có khả năng là khi cài lại Win thì bạn chưa cài lại driver cho màn hình. Khi bạn shut down mà thấy icon standby bị mờ đi, không chọn được là đúng như vậy. Bạn thử kiểm tra xem. Đồng thời bạn cũng phải kiểm tra xem chế độ Hibernate đã được kích hoạt chưa. Bạn vô phần Power option để chỉnh...

tuanhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em có con Dell Ins 1300 mà không thể Enable cái Hibernate lên. Vào control Panel ->Power Manager để enable nó lên mà nó cứ báo là chương trình này đang được Process gì đó. Không cho Enable, restart máy thử đi thử lại cũng không được. Bác nào biết thì chỉ em với

bạn đã cài phần mền Dell QuickSet chưa, nếu chưa thì vào đây.

http://support.dell.com/support/dow...1&vercnt=4&formatcnt=1&libid=25&fileid=175045
Phần mềm Dell Quickset này dành có lẽ hỗ trợ thêm cho gọn,nhưng máy Dell D620 của mình mặc định trên bàn phím là :
1/ Fn+Esc --> Standby
2/ Fn+F1 --> Hibernate
3/more....
nhưng ko hiểu sao máy mình ko xài đc 2 tổ hợp đó.Mình muốn máy xài như cấu tạo của nó làm ra chứ ko muốn download Quickset về thì làm thế nào???

Mong mọi người chỉ giúp.Chân thành cảm ơn.

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau khi cài lại Win ko hiểu sao khi nhấn Fn+Standby or Fn+Hibernate mà nó ko có tác dụng gì cả,trong khi vẫn dùng được các tổ hợp khác.

Mong các bác chỉ giúp.
Bác bun win ra bằng đúng dĩa recovery không hay là dĩa win không thôi . Phải đún dĩa theo máy thì những chức năng sẽ thực hiện được , còn không bạn load programme về rồi mới sài được

khả năng là bạn cài thiếu driver gì đó rồi, nhất là card màn hình nên máy ko dùng được chức năng standby và hibernate. Mình cũng cài lại = XP 8k thì phím tắt dùng vô tư, nó tự nhận hết mà, miễn là cài driver đầy đủ

Cái này thì mình chưa cài,nhưng con Dell D620 của mình mua 2ndhand xách từ Mỹ về nên mình cài Win XP SP2 chứ ko phải Win gốc.

Ko biết cài cái này có sao ko?

Cám ơn bạn nhiều.
Máy tự cài Win lại( thường là XP2) ở các dòng đời cao như D620 thường ko tự nhận Hotkey. Bạn vào trang của Dell download phần cài về( Dell QuickSet), sau khi cài đặt bạn sẽ sử dụng được hết chức năng của phím Fn:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em kinh tế cũng tạm tạm mà cũng muốn mua ủng hộ hàng Việt Nam
Cơ mà vừa thấy em thấy có vài bài báo nói xe gặp rất nhiều lỗi, đang đi chết máy với chảy dầu gì đó
Không biết có bác nào trải nghiệm em nó chưa thì cho em xin ý kiến với ạ
hoặc bác nào rà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday