DELL e1505 dùng WMP11 nghe nhạc về cuối bài bị giật!

Các thớt khác của hailong88
2 Tháng bảy 2007 lúc 10:24
em mới mua máy bị tình trạng sau các bác xem có bt ko nhé
chạy win vista nguyên bản
chạy winmedia11 với media direct các bài hát thì bình thường từ đầu đến gần cuối thì bài nào cũng giật đứt đoạn đứt quãng >>>không hiểu bị làm sao nữa nhạc gốc chuẩn :D

ai biết ko để em còn đi bh nào hix hix

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 23:53
Em cũng gặp hiện tượng trên, nhưng không phải với mọi định dạng file. Một số định dạng bị, một số định dạng thì không. Trong list 20 bài với đủ các đuôi WMA, MP3... thì có bài bị, có bài không!

Windows Media Player 11 có đặc điểm là cho phép xóa file ngay khi đang nghe, tức là trong list bài hát đang nghe mà có bài nào không thích thì có thể xóa trực tiếp trong Explorer, hoặc Move thoải mái mà không ảnh hưởng đến việc nghe bài hát đó. Như vậy khả năng là Windows Media Player 11 sẽ Copy file nhạc này vào một thư mục tạm nào đó, hoặc Cache bài hát này vào Ram. Đó cũng là lý do tại sao Windows Media Player 11 mở file nhạc chậm hơn các version trước đó, và cũng có thể đó là lý do đến cuối bài hát thì bị giật giật (do Windows Media Player đang chuẩn bị cho bài hát kế tiếp)

Em đoán thế, chưa có phương án nào giải quyết!

3 Tháng bảy 2007 lúc 03:04
oạch hóa ra vậy thả nào em dùng cái jetaudio thì hok sao cả >"< ....mà sao cái vista này chạy tốn ram thế nhỉ máy em ram 1gb mà chỉ còn thừa khoảng 100mb ji đó lúc nào cũng tỏ ra thiếu ram .à máy delle1505 chấm vista dc có 3.6 (card màn hình x1400 đc số điểm này ) ai có cùng loại máy cho em xem điểm với >"< thấy mấy máy khác điểm cao qué ....

thiết nghĩ do thiếu ram .....>"< muốn nâng lên 2gb lắm nhưng nếu nâng lên lại chọc ngoáy ko biết còn đc bh ko nữa ack ack

3 Tháng bảy 2007 lúc 03:15
ack nguyên sờ bản từ lúc bung ạ ...thế mới lạ chứ ....lúc nào cũng 80%đã uninstall hết mấy cái linh tinh rồi mà cũng vẫn thế chắc phải sang XP quá hu hu hu ....

binhhn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng bảy 2007 lúc 16:41
A đây rồi

em mới mua máy bị tình trạng sau các bác xem có bt ko nhé
chạy win vista nguyên bản
chạy winmedia11 với media direct các bài hát thì bình thường từ đầu đến gần cuối thì bài nào cũng giật đứt đoạn đứt quãng >>>không hiểu bị làm sao nữa nhạc gốc chuẩn :D

ai biết ko để em còn đi bh nào hix hix
Mình cứ nghĩ là mỗi mình gặp vấn đề winmedia hóa ra có nhièu người bị quá . Thế các bác đã giải quyết được chưa chỉ giúp mình với . mình đã cài lại win rồi mà vân không hết . mình dùng dell 640m dur2 t7200 ram 2g win vista basic . thaks

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday