DELL E1505 ! ko tự nhận các thiết bị sau khi cài lại WIN

Các thớt khác của minhquan85
1 Tháng hai 2007 lúc 22:17
em hôm nay ngứa tay cài lại WIN cho con lap ( win media 2005 đĩa kèm theo máy )

cài xong thì ko biết làm cách nào để cài driver cho nó cả ! đĩa driver đi cùng máy thì chẳng hiểu gì hết !

card mạng trên máy thì nó cũng ko nhận cắm dây mạng vào chẳng động tĩnh gì cả ! phần View conection cũng chỉ có cái 1394 connection !

bác nào dùng máy này thì cho em tý kinh nghiệm với !

em có dung pationmagic ( em ko nhớ rõ tên ) để phân ổ lại thì thấy trong máy có 1 phần 5G ẩn - theo như em đọc trong forum thì hình như nó để cài lại máy như lúc đầu ! nhưng hình như do em phân lại ổ nên khi khởi động em dùng Crtl + f11 được - bây giờ vẫn còn phần 5G đấy --> bác nào dạy em cách khôi phục con máy với ! em xin cảm ơn và hậu tạ :D

1 Tháng hai 2007 lúc 22:27
Lúc còn màn hinh có chữ Dell thì nhấn Ctrl-F11 liên tục,nếu chuyển qua màn hình khởi động windows thì phải khởi động máy lại.
Nó sẽ vào Norton Ghost,nó hỏi gì thì bạn cứ ok hoặc yes thôi.
Lưu ý là cần sao lưu dữ liệu trước khi recovery

2 Tháng hai 2007 lúc 08:14
cài lại win thì Ctrl F11 mất tác dụng rồi, phải cài lại Dell MediaDirect Repair mới được

Còn như win mới thì bạn lên Dell download các driver về cài là xong ngay

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 09:46
cài lại win thì Ctrl F11 mất tác dụng rồi, phải cài lại Dell MediaDirect Repair mới được

Còn như win mới thì bạn lên Dell download các driver về cài là xong ngay
Đâu có, cài lại Win vẫn Recovery ngon lành mà.
Mang qua Aqua - số 4 Nguyễn Thái Học tớ ngó cho!

B

banbebonbien

2 Tháng hai 2007 lúc 10:14
Em khuyên các bác sài Dell cứ Remove hết cái Partion ẩn đó đi cho khỏe :), nó chẳng có gì cả đâu

Xong rồi lấy đĩa Win MCE2005 đi kèm cài dzo, rồi cài Driver vào..thế là có thêm 5GB chứa FILE, để đó ko uổng quá :)

2 Tháng hai 2007 lúc 11:06
Chính xác đó. Bạn cài bằng dĩa win đi kèm thì phải cài thêm driver nữa. Còn không thì có thể dùng ghost để bung lại bản win trong recover. Mình nghĩ nếu bạn cài bằng dĩa thì thích cài chuơng trình nào cũng được. Còn bung ra thì nó có thêm một đống chương trình không cần thiết. -->Xóa luôn phân vùng ẩn cũng không sao.

2 Tháng hai 2007 lúc 11:51
thanks các bác ! hôm nay vác ra Lí Nam Đế nhờ cài lại cho ( chỗ bệnh viện LAPTOP ý - sướng cái là hỗ trợ free ) thì mới biết thằng này phải cài driver cho modem sau đấy mới cài driver cho sound card được ! lăm chuyện quá làm em vật lộn với nó cả đêm qua tưởng hỏng máy ! cảm ơn các bác nhiều nhiều !

Bài viết cần bạn xem thêm

Em lại phiền các mod trường hợp Winner từ chối giao dịch tại topic này ạ:
https://www.handheld.com.vn/threads...g-qua-tab-ngon-bo-re-22h45-9-10.501942/page-2
Em ...
Lazada Vietnam Master card on Monday