Dell Factory Restore- Giúp em với mấy bác

Các thớt khác của tanhamhuumuc
4 Tháng mười một 2007 lúc 12:19
Em đang xài con Dell XPS M1210 Win Vista Home Premium, do vọc nhiều soft nên em restore máy lại như xuất xưởng, nhưng em đang gặp tình trạng khó chịu là sau khi restore, máy khởi động lại thì không vào được Vista, nó cứ tự khởi động lại sau khi xong bước CMOS. Giải pháp của em bây giờ là đưa DVD setup Vista vào, chọn Repair, sau đó thì máy báo là bị lỗi trong quá trình startup và tự nó sửa chữa và em cuối cùng cũng vào Win được. Nhưng mà mỗi lần restore máy mà phải bỏ DVD Setup vào rất là bất tiện, Bác nào có cách hay hơn chỉ em với. Em bó tay với lỗi này!!!. Cám ơn.

phuongtc2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 18:02
Em đang xài con Dell XPS M1210 Win Vista Home Premium, do vọc nhiều soft nên em restore máy lại như xuất xưởng, nhưng em đang gặp tình trạng khó chịu là sau khi restore, máy khởi động lại thì không vào được Vista, nó cứ tự khởi động lại sau khi xong bước CMOS. Giải pháp của em bây giờ là đưa DVD setup Vista vào, chọn Repair, sau đó thì máy báo là bị lỗi trong quá trình startup và tự nó sửa chữa và em cuối cùng cũng vào Win được. Nhưng mà mỗi lần restore máy mà phải bỏ DVD Setup vào rất là bất tiện, Bác nào có cách hay hơn chỉ em với. Em bó tay với lỗi này!!!. Cám ơn.
Trước đó bạn có dùng phần mềm Rollback RX hoặc tương tự không? Nếu có thì bạn phải Uninstall nó trước rồi hãy Restore lại máy của bạn. Hoặc bạn thử format ổ chứa Win trước khi restore thử xem. Lưu ý là khi bạn format ổ chứa Win thì cách Restore bằng phím F8 sẽ không dùng được nữa đâu nha.

4 Tháng mười một 2007 lúc 20:05
Trước đó bạn có dùng phần mềm Rollback RX hoặc tương tự không? Nếu có thì bạn phải Uninstall nó trước rồi hãy Restore lại máy của bạn. Hoặc bạn thử format ổ chứa Win trước khi restore thử xem. Lưu ý là khi bạn format ổ chứa Win thì cách Restore bằng phím F8 sẽ không dùng được nữa đâu nha.
Mình không dùng bất kì soft nào khác, chỉ dùng phím F8 của máy thôi.:eek: , vậy mới đau đầu chứ!. Mình cũng đã thử format ổ C:, ổ chứa Win Vista, đúng là không dùng F8 được nữa, nhưng vẫn có cách để restore lại tình trạng xuất xường, nhưng khi khởi động thì vẫn bị tình trạng như mình đã nói ở trên, nghĩa là vẫn phải bỏ DVD setup vào thì máy mới vào win được. Nhân tiện cho mình hỏi ở forum này có bạn nào có DVD media direct cho XPS M1210 không? mình cũng đang gặp rắc rối cái thằng MD này nữa:( , chân thành cảm ơn!!!

phuongtc2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 20:14
Nếu vậy thì mình cũng bó tay, bạn len forum của Dell hỏi thử xem, trong đó có hướng dẫn tạo lại MD luôn đó. Khi nào giải quyết dc vấn đề thì post lên cho anh em tham khảo với.

4 Tháng mười một 2007 lúc 20:27
Nếu vậy thì mình cũng bó tay, bạn len forum của Dell hỏi thử xem, trong đó có hướng dẫn tạo lại MD luôn đó. Khi nào giải quyết dc vấn đề thì post lên cho anh em tham khảo với.
bạn có thể chỉ đường link cụ thể không?,mình đang cần cái này, tại hồi trước thấy mấy cái hướng dẫn tạo lại MD nhưng mà là cho bản MD cũ, hình như cái XPS này không xài được, rất cám ơn:)

phuongtc2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 20:44
Địa chỉ: http://www.dellcommunity.com/ bạn vào đó rồi gõ câu hỏi vào ô search, nếu muốn gởi câu hỏi bạn phải đăng ký thành viên. Lưu ý là password nó yêu cầu phải có 1 ký tự viết HOA và 1 ký tự đặc biệt (!@#$%...)

18 Tháng mười một 2007 lúc 19:48
Mình đã khôi phục thành công mấy công Media Direct cho mấy con dell rồi! Bạn phone cho mình minh chỉ cho: 0939627708

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday