Dell hay Acer

Các thớt khác của itsme
31 Tháng tám 2007 lúc 00:45
Mình đang do dự giữa Dell Vostro 1500 và Acer Aspire 5920G(cấu hình đều là T7300 2.0ghz, ram 2gb, 8600 Gt 256mb). Bạn nào rành 2 con này thì cho mình lời khuyên nhá. Hình như con Dell thì khó kiếm hàng nhỉ. Dell như trên thì mua ở đâu ở HCM. HCM thì mua laptop tại đâu tốt? thanks trước nhá :)

edogawaconan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng tám 2007 lúc 09:48
Dell thì chưa có đại lý phân phối chính thức ở VN , chỉ có thể mua ở các công ty nhập dell về thui , và cho nên chế độ bảo hành của DELL hok bảo đảm ở VN . Nhưng dc 1 cái dell rất bền !

31 Tháng tám 2007 lúc 10:14
nếu bạn có ít tiền mà muốn cấu hình cao thì bạn nên mua dell là hợp lý nhất rồi
chứ đừng mua acer phí tiền lắm. dell vostro 1500 thì cấu hình cao nhưng ngoại hình cũng tạm ổn thế là quá được rồi hihi
chúc may mắn nha!

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 19:22
Dell rõ ràng là tốt hơn rồi.Chỉ có nhược điểm là Dell không có đại lý để phục vụ bảo hành toàn cầu như Acer.Nhưng thế cũng vẫn đủ Dell vượt trội rồi bác ạ.Acer là dòng máy giá rẻ nhằm vào đối tượng bình dân,nên máy không bền lắm.Bác nên mua Dell.

31 Tháng tám 2007 lúc 21:29
Nói acer rẻ chứ thằng Acer Aspire 5920G khoảng $1600 á, còn mắc hơn Dell Vostro 1500 mặc dù cấu hình bằng nhau. Mắc rẻ chả sao, tui chỉ cần xài bền là ok( nhưng đừng mắc quá) :d.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday