Dell INSPINON 640M sự cố hy hữu

Các thớt khác của duythai85vn

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 09:50
Anh em cho mình hỏi cái. Em gái mình vừa mua cái dell inspinon 640M. Giờ tự dưng khởi động nó không cho vào win nữa. Nó bắt phải active hoặc là mua key mới. Cho dù mình đã active lại bằng key ở dưới máy cũng không được. Các anh ai đã gặp sự cố trên rồi thì cho em một lời khuyên nhé. Em cảm ơn trước :)

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 10:28
1. Restore lại nếu được

2. Vào BIOS set lại ngày tháng về thời gian quá khứ.

3. Tìm kiếm tool để crak nó đi

4. Done.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 13:38
Anh em cho mình hỏi cái. Em gái mình vừa mua cái dell inspinon 640M. Giờ tự dưng khởi động nó không cho vào win nữa. Nó bắt phải active hoặc là mua key mới. Cho dù mình đã active lại bằng key ở dưới máy cũng không được. Các anh ai đã gặp sự cố trên rồi thì cho em một lời khuyên nhé. Em cảm ơn trước :)
Như vậy máy của bạn đã không còn bản Windows gốc theo máy và đã được cài lại bằng Windows lậu. Nếu bạn mua máy mới tại CH thì hãy mau đem máy tới làm việc cho rõ trắng đen vì sao như vậy? Tại sao mua máy có Windows bản quyền (bằng chứng là có tem Windows dưới đít máy) mà bây giờ lòi ra Windows lậu. Còn nếu bạn mua máy cũ thì chịu thôi, kiếm tool crack là xong.

14 Tháng một 2008 lúc 13:54
Nhầm hết ạ, trước em bị y chang phải vác lên bảo hành nó cấp cho đĩa khác từ Mỹ về (máy acer).

Máy bác là mua dùng nhưng chưa activate win, bác dùng quá thời hạn quy định là 1 tháng thì nó hỏi như vậy

Giờ chỉ còn cách là đòi bảo hành mà dell lại ko có ở đây. Vậy thì cài đĩa rởm thôi nhưng đừng xóa phần restore đi, rồi viết thư đòi bọn dell nó gửi đĩa cho nhé

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 20:58
Các bác à. Hic em mua ở NamphongPc chắc em phải mang máy xuống đó thôi. Em cài lại win xp xem thế nào nếu không được em mới mang xuống còn tốt nhất không động vào phần recover làm gì. Dù sao em cũng rất cảm ơn các bác đã giúp đỡ

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 09:39
đưngf có cài. để nguyên trạng xuống làm viẹc với chúng nó. bác cài vào, chúng nó lại đổ cho bác cho mà xem. hehe
Chính xác, bác đã can thiệp vào rồi thì sẽ không được bảo hành đâu, cứ để im đem tới đó, xong việc rồi thì muốn cài gì thì cài, NamPhongPC dịch vụ cũng tốt, chắc không có vấn đề gì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday