Dell latitude D610 và vấn đề bluetooth...

Các thớt khác của bb451

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 07:46
Mình vừa tậu một chú D610, bên cạnh nút bật nguồn có ký hiệu của bluetooth nhưng lại không biết activate ở chỗ nào, bro nào biết thì chỉ bảo em với. Em cảm ơn nhiềuh
Dell D610 chưa có nút để bật tắt Bluetooth đâu.
Bạn phải cài driver vào, nếu cài rồi mà cái đèn đó vẫn không sáng thì có nghĩa là máy bạn không có bluetooth hardware rồi.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 10:29
Mình vừa tậu một chú D610, bên cạnh nút bật nguồn có ký hiệu của bluetooth nhưng lại không biết activate ở chỗ nào, bro nào biết thì chỉ bảo em với. Em cảm ơn nhiềuh
đúng như bạn nói là "bên cạnh nút bật nguồn có ký hiệu của bluetooth" nhưng không chắc máy bạn có card bluetooth; bạn kích hoạt Fn+F2; vào system của property xem máy đã nhận đủ thiết bị chưa,nếu đã nhận đủ thì bạn vào mục divice manager sẽ thấy hiện thiết bị bluetooth trong tab, hoặc click vào mục Network Adaters cũng sẽ thấy.
Còn nếu bạn không thấy xuất hiện biểu tượng BL trong tab trên thì có nghĩa là máy bạn chưa được trang bị card BL.

B

banbebonbien

21 Tháng mười 2007 lúc 11:04
các bác quên mất 1 điều, nếu trong BIOS mà DISABLE thì trên windows có làm cách nào nó cũng chẳng hiện nên được ( Trong trường hợp có BT)
Thế nên trước hết bạn phải vô Bios rồi tìm tới phần bật/tắt chức năng BT xem nó đã Enable chưa, nếu chưa thì Enable nó lên rồi hãy làm các bước ở trên kia nhé

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 12:23
các bác quên mất 1 điều, nếu trong BIOS mà DISABLE thì trên windows có làm cách nào nó cũng chẳng hiện nên được ( Trong trường hợp có BT)
Thế nên trước hết bạn phải vô Bios rồi tìm tới phần bật/tắt chức năng BT xem nó đã Enable chưa, nếu chưa thì Enable nó lên rồi hãy làm các bước ở trên kia nhé
Bác này nói đúng:
- Trước hết BIOS phải nhận thiết bị đã (không phải chỉ có Bluetooth mà bất cứ phần cứng nào muốn hoạt động được trên máy cũng vậy).
- Phải cài DRIVER đầy đủ, đúng phiên bản cho phần cứng đó.
- Windows phải nhận đúng thiết bị này.
- Và cuối cùng, Bluetooth phải được kích hoạt.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 15:12
ĐỂ check xem máy có BT ko thì bạn gỡ viên pin ra, ngay cái mép ngoài, có cái gạc , gạc nó ra, cái BT của dell D610 nó nằm ở chỗ đó.

sau khi có BT rồi, thì bạn lên trang web dell : support.dell.com tải BT về, chắc BT của bạn là 350 . về và cài đặt lên

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 21:26
Có bác ơi. Bấm tổ hợp Fn+F2 là bật tắt cả Wifi và Bluetooth luôn.
Mình dùng 610 mãi rồi mà, mình biết phím Fn+F2 nhưng mình nghĩ bác này đang tìm cái nút bật tắt cứng (giống D620, IBMT60, Sony..).
Đa số các máy D610 đều không gắn sẵn Bluetooth card. Nếu muốn xem thì vào BIOS xem cũng biết được là có chưa, không cần phải mở máy.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 không chỉ là lễ hội bóng đá lớn nhất hành tinh, mà còn là lễ hội sắc màu hoành tráng khi các cổ động viên ‘chịu chơi’ tề tựu về xứ sở bạch dương.

Người hâm mộ từ khắp nơi trên thế giớ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday