Dell lâu lâu bị tắt màng hình!!

Các thớt khác của MThandheld

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
À cho em hỏi? vì em bán cho ông khách cái máy dell cũng tầm 1 năm rùi! mà ổng cũng lâu lâu hay call em nói tình trạng máy là máy đang chạy tự nhiên màng hình lại tắt đen thui, ông vẫn biết là máy đó đang vận hành nhưng màng hình đen không làm gì được nên reset cứng đế tắt máy - và có lần đem lại em ngâm khoảng tầm 3 - 4h em mới thấy cái hiện tượng đó - màng hình đen. Đó là hiện tượng gì của Dell vậy - ko biết cứ hư hại gì bên trong không nhỉ? thấy ổng sài đồ cũng kĩ lắm!
Chỉ em để em biết khắc phục tình trạng máy đó cho ông khỏi đau đầu....
Thanks

À cho em hỏi? vì em bán cho ông khách cái máy dell cũng tầm 1 năm rùi! mà ổng cũng lâu lâu hay call em nói tình trạng máy là máy đang chạy tự nhiên màng hình lại tắt đen thui, ông vẫn biết là máy đó đang vận hành nhưng màng hình đen không làm gì được nên reset cứng đế tắt máy - và có lần đem lại em ngâm khoảng tầm 3 - 4h em mới thấy cái hiện tượng đó - màng hình đen. Đó là hiện tượng gì của Dell vậy - ko biết cứ hư hại gì bên trong không nhỉ? thấy ổng sài đồ cũng kĩ lắm!
Chỉ em để em biết khắc phục tình trạng máy đó cho ông khỏi đau đầu....
Thanks
ặc đây là câu hỏi giống mình nè, có cái thread ở dưới cũng vậy đó.

_http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=40639

Cái hiện tượng này em cũng bị với con compaq presario 2500, nhưng sau đó em chỉnh trong phần Power Option Properties(vào Control Panel) chỉnh cho phần Turn Off Monitor thành Never thì không bị nữa. Tuy nhiên nếu dùng pin thì đây là cách không được hay vì không tiết kiệm pin.

yenhaiPDA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình sử dụng Toshiba cũng bị hiện tượng màn hình đang sử dụng thì bị đen, trong khi máy vẫn chạy va phải khởi động lại bằng phím On/Off. Hiện tượng này chắc phải nhờ các bác Mod Laptop giải thích giùm thôi!

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình sử dụng Toshiba cũng bị hiện tượng màn hình đang sử dụng thì bị đen, trong khi máy vẫn chạy va phải khởi động lại bằng phím On/Off. Hiện tượng này chắc phải nhờ các bác Mod Laptop giải thích giùm thôi!

Tình trạng bác gióng i máy của em, nhờ các mod ở đây chẩn bệnh dùm.,,, hiện tượng này chắt là của dòng laptop rồi

Cho em hỏi bác là, khi màn hình đen thui như vậy, các bác sử dụng phím power để mở lại, thì các cửa sổ làm việc vẫn còn như cũ, hay là bắt đầu khởi động lại mới thế.Các bác nói rõ vấn đề này em sẽ cố gắng help cho ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

EM có post 1 topic đấu giá đôi giày KT ngày 21.8 và tự nhiên hôm nay ko thấy topic đó nữa .Em mời Các Mod @N8890 , @syhuy1977 @Lam Sơn @khonglaaica cho em hỏi đã vi phạm gì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday