Dell Studio 1555 hay Acer Timeline???

Các thớt khác của sunshinephuong

sunshinephuong

NHẬP HỘI
Hi,
Cho mình hỏi giữa Dell Studio 1555 T6400 và anh Acer Timeline cùng kích thước 15inch. Mình muốn mua 1 máy mới nhưng thấy anh nào cũng đẹp và giá thì không chênh lệch nhau bao nhiêu. Acer mới ra thì dùng con Solo, mỏng gọn và có công nghệ LED rất hấp dẫn. Mình đã có một anh Acer TravelMate 2300, đã được nâng cấp RAM và CPU, sài đến giờ mà máy vẫn hoạt động còn tốt. Nên mình có cảm tình về độ bền của Acer. Dell thì nghe tiếng đã lâu nhưng hơi to! Mình có dịp chạm vào Dell studio này và thấy nắp vỏ bên ngoài được bọc bằng lớp cao su mỏng và mịn nhưng mình sợ theo thời gian lớp cao su này sẽ không bền lúc đó nhìn không xinh lắm
Các bạn có cao kiến gì về 2 anh này cho mình biết nhé để mình chọn có thể chọn lựa một chiếc máy tốt.
Cám ơn và mong tin các bạn,
Toàn Phương

hunglong_sale09

GÂY DỰNG
Hiện tại dòng Acer Timeline mới chỉ xuất hiện phiên bản 13'' , các phiên bản 14'' và 15'' chắc phải mút mùa mới ra đời nên bạn đợi Acer timeline các dòng màn hình lớn là hơi lâu và cũng chỉ là khâu Marketting của Acer quảng bá vậy ,chưa chứng thực được sức mạnh cấu hình . Còn Dell studio 1555 qua trải nghiệm đã được đông đảo khách hàng thích , kiểu dáng sang trọng , màn hình xem full HD cực nét , mà Dell cũng nổi tiếng trâu bò . Mình khuyên bạn nên chọn Dell Studio 1555 đi , có gì pm cho mình !

sorry_mylife1805

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vẫn là dell good hơn, Acer thì đáng sợ. Cty mà sản xuất "nóng trong người uống trà Dr Thanh đó" quá trời máy chết sau khi hết bảo hành, màn hình là chủ yếu, còn thì đủ loại hư hết. Cũng vì thế mà giá của nó dễ sờ

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
dell vẫn ok hơn - em bỏ 1 phiếu cho dell

Vitech_it

GÂY DỰNG
Dell Studio dùng ổ quang là dạng nuốt đĩa, dùng ko cẩn thận dễ bị lỗi, bàn fím flex khá nặng gõ ko sướng tay, đc cái cấu hình tốt giá rẻ

Timeline chưa dùng nhưng ra Ng~ Kim ngó thử thấy ko ấn tượng. Bàn fím làm bằng nhựa rẻ tiền hay sao mà nhìn nó ko trong vắt đồng đều mà cứ thấy nó nham nhở chỗ lồi chỗ lõm, chất lượng thì đã có sự fản ánh ở 1 topic bên diễn đàn khác, bày tỏ sự thất vọng với 1 thương hiệu mới ra :D

Vitech_it

GÂY DỰNG
tầm tiền này sao bác ko ngó qua em probook của HP, đc fết đó, pin ~4-5h, màn LED, cấu hình ok

Bài viết cần bạn xem thêm

HEPA - viết tắt của High Efficiency Particulate Air (bộ lọc không khí hiệu suất cao) là một tiêu chuẩn về tỷ lệ hiệu quả trong việc lọc không khí.
Màng lọc khí HEPA được phát triển vào những năm 1940 bởi Ủy ban năng lượng nguyên tử Hoa Kỳ với ...