dell touchpad có vấn đề! ai bít chỉ dùm nhé

Các thớt khác của hero4uth

hero4uth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 09:50
mình mới mua dell vostro 1400 khoảng 2th ,rồi gần đây thấy cái touchpad có vấn đề , bình thường nó vẫn hoạt động tốt thế nhưng lâu lâu thì nó lại trơ ra ko hoạt động ,chỉ cần mình restart lại thì mọi việc lại bình thường .Mình nghi ngờ driver có vấn đề nên lên trang dell down driver lại nhưng nó vẫn thế ? anh em giúp tớ với nhé

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 10:12
Triệu chứng chưa rõ ràng, khó bắt bệnh quá. Đề nghị làm thử các bước sau:
- Cài đặt lại Windows, không cài phần mềm và driver gì hết (kể cả phần mềm TouchPad của Dell) và dùng TouchPad xem có lỗi gì không. Nếu có lỗi ngay ở bước này thì nhiều khả năng bạn bị lỗi phần cứng.
- Cài đặt toàn bộ Driver cho máy (ngoại trừ phần mềm TouchPad của Dell) và dùng thử.
- Cài đặt TouchPad (không cài đặt các phần mềm ứng dụng) và dùng thử.
- Lần lượt cài các phần mềm ứng dụng và dùng thử.

Với phương pháp loại trừ như thế, hi vọng bạn sớm tìm ra được nguyên nhân gây lỗi hệ thống :)

hero4uth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 19:37
bạn ơi nếu mình làm như bạn chắc hết 1 tháng quá ! tại chỉ mỗi lần đầu bật máy thì touchpad mới bị trơ thôi(ý mình là chỗ biểu tượng tuochpad có dấu chấm xanh có nghĩa là mình đã chạm vào nó nhưng thựctế là ko nên mình ko điều khiển được nó ,bạn có thể thử ở máy bạn bằng cách một tay bạn chạm vào tuochpad còn tay kia dùng touchpad di chuyển chuột) rồi chỉ cần restart là xong sài bình thường .HIện tượng này chỉ xày ra sau khi mình tắt máy một khoảng thời gian rồi bật lại(khoảng vài tiếng).Nếu làm như bạn chắc mìnhko đủ kiên nhẫn.Chỉ cho mình cách khác đi :D

vanvan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 20:47
Mình rất phàn nàn vì cái touchpad này, rê chuột theo chiều ngang rất khó!!! biết sớm chắc mình không mua máy này, chán thật.
Mình cũng làm đủ các kiểu rồi, kể cả cài lại win vẫn không cải thiện... nếu không cài driver thì chức năng cuộn ngang và cuộn dọc không làm việc... bó tay.

hero4uth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2008 lúc 07:22
mình đồng ý với bạn !cái touchpad nó dỡ thiệt :D
mình gỡ cái touchpad dell ra thì nó chạy tốt rồi ko còn bị gì nữa :D nhưng mà mình ko thể sử dụng thanh cuốn dọc và ngang được :((

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 14:08
bạn ơi nếu mình làm như bạn chắc hết 1 tháng quá ! tại chỉ mỗi lần đầu bật máy thì touchpad mới bị trơ thôi(ý mình là chỗ biểu tượng tuochpad có dấu chấm xanh có nghĩa là mình đã chạm vào nó nhưng thựctế là ko nên mình ko điều khiển được nó ,bạn có thể thử ở máy bạn bằng cách một tay bạn chạm vào tuochpad còn tay kia dùng touchpad di chuyển chuột) rồi chỉ cần restart là xong sài bình thường .HIện tượng này chỉ xày ra sau khi mình tắt máy một khoảng thời gian rồi bật lại(khoảng vài tiếng).Nếu làm như bạn chắc mìnhko đủ kiên nhẫn.Chỉ cho mình cách khác đi :D
Lằng nhằng vật !!!
1, Nếu làm như a Mít chắc chỉ 1 vài tiếng, làm gì tới 1 tháng.
2,
tại chỉ mỗi lần đầu bật máy thì touchpad mới bị trơ thôi
HIện tượng này chỉ xày ra sau khi mình tắt máy một khoảng thời gian rồi bật lại(khoảng vài tiếng)
hai cái này đá nhau quá, thế theo bác sau bao nhiêu lâu thì nó là "Lần đầu" ạ.
3,
bạn có thể thử ở máy bạn bằng cách một tay bạn chạm vào tuochpad còn tay kia dùng touchpad di chuyển chuột
--> đây là hình touchpad mà em thử, ko hiểu anh ni nói thử thế để được cái gì.
Kết: anh nói ko rõ ràng chi cả, nhưng anh thử chuyển sang dùng Synaptics xem, em dùng mà thấy vẫn ok.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 17:10
mình mới mua dell vostro 1400 khoảng 2th ,rồi gần đây thấy cái touchpad có vấn đề , bình thường nó vẫn hoạt động tốt thế nhưng lâu lâu thì nó lại trơ ra ko hoạt động ,chỉ cần mình restart lại thì mọi việc lại bình thường .Mình nghi ngờ driver có vấn đề nên lên trang dell down driver lại nhưng nó vẫn thế ? anh em giúp tớ với nhé
có thể nó bị đụng driver với cái nào đó! mình củng từng bị với con D620. và repair win lại sau khi đã chắc chắn gở bỏ hết driver củ và cài đúng driver của nó. sau đó vào setting mouse chọn touch pad chọn Use scroll là ok ngay. Nếu vẩn k đc thì cho nó về dèault rồi làm lại.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 18:08
Nó bị đơ khi bạn dùng và cắm sạc hay không.

Nếu cắm sạc không zin theo máy thì nó hơi tưng tưng đó. Hồi trước mình cũng bị như vậy, đổi sạc xịn là hết.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday