Dell Utility Partition

Các thớt khác của hungis

hungis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng một 2007 lúc 11:31
Chào các bạn, mình phân vùng lại ổ đỉa cứng không biết loay hoay thế nào bị mất phân vùng Dell Utility Partition, các bạn nào có ghost phân vùng này cho mình xin copy lại.
Xin cám ơn.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2007 lúc 18:23
Cám ơn bác trước nhé, mình đọc trong tài liệu thì thấy phân vùng này chỉ khoãng 30-60 MB.
chính xác là 47m tuy nhiên nó ko dùng hết mà chỉ khoảng gần chục m(free khoảng hơn 30m) do vậy theo mình nghĩ khi ghost lại thì dung lượng chỉ khoảng chục m

hungis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2007 lúc 15:47

Nó đây ạ! Nếu máy của anh không có đủ cả hai phân vùng DellUtility và DellRestore thì "một cánh én nhỏ chẳng làm nên Rì co (vơ ry)" :D
Chào bác, ngày xưa máy của mình củng có 4 partition như vậy, do em nghịch máy phân vùng lại ổ đỉa cứng nên bị mất hết rồi, nếu bác có thì cho em xin đỉa ghost của 3 partition DellUtility, DellRestore và MediaDirect.
Thanks.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 16:58

Nó đây ạ! Nếu máy của anh không có đủ cả hai phân vùng DellUtility và DellRestore thì "một cánh én nhỏ chẳng làm nên Rì co (vơ ry)" :D
bác xem hộ em xem cái media direct nó thuộc thể loại gì với (pri hay logic)? bác có bản ghost thì cho em xin luôn, đọc cái hướng dẫn cài lại rắc rối quá. Thanks trước!

@hungis: bản ghost dell utility chỉ có hơn 3m thôi, nếu vẫn cần thì mình up lên cho, nhưng cái dellrestore phải là pri thì mới restore đc

hungis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2007 lúc 17:46
bác xem hộ em xem cái media direct nó thuộc thể loại gì với (pri hay logic)? bác có bản ghost thì cho em xin luôn, đọc cái hướng dẫn cài lại rắc rối quá. Thanks trước!

@hungis: bản ghost dell utility chỉ có hơn 3m thôi, nếu vẫn cần thì mình up lên cho, nhưng cái dellrestore phải là pri thì mới restore đc
Cám ơn bác trước, bác up lên dùm bản ghost dell utility với, nếu bác có đủ 3 partition thì cho em xin copy, em về tự làm lại được. Em cũng làm theo hướng dẫn cài đặc đó nhưng không được.
Thanks.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 21:07
Bác ơi, các phân vùng ví dụ như DellRestore đó, dùng được cho tất cả các dòng máy của Dell hay chỉ dùng cho đúng từng model thôi ạ ?

Cho em hỏi thêm là : Dell Inspiron 6000 có recovery nằm trên HDD (nghĩa là có hiden partition) ko ạ, hay là chỉ có 1 cái đĩa Windows XP bản quyền và đĩa Drivers kèm theo máy ?

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 01:06
Cám ơn bác trước, bác up lên dùm bản ghost dell utility với, nếu bác có đủ 3 partition thì cho em xin copy, em về tự làm lại được. Em cũng làm theo hướng dẫn cài đặc đó nhưng không được.
Thanks.
http://www.mediamax.com/bigprince/Hosted/linhtinh/dellutility.part1.rar

bác thay từ 1 đến 4 nhé. ko hiểu sao ko up nguyên file đc, chán ông vt quá.
Có đủ cả 3 phần, nhưng chỉ đủ khả năng up 1 phần thôi, mấy cái kia to quá, MD thì khoảng 700m còn restore thì gần 4g. trên forum có bài viết về tạo phân vùng restore cho dell đấy bác tìm lại nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday