Dell Va Sony

Các thớt khác của zumaru
18 Tháng bảy 2007 lúc 22:54
chào các bác em định mua một laptop nhưng không biết chọn cái nào giữa dòng SONY và DELL thì con nào chạy ổn định hơn các bác cho ý kiến nha
SONY VGN-FZ190N5 và DELL M1330
mong các bác cho ý kiến nha :D :D :D :D :D :D :D :D :D

18 Tháng bảy 2007 lúc 22:57
Mình nghe nói là dòng DELL chạy ngon hơn dòng SONY
nghe người anh nói DELL và SONY cùng cấu hình thì DELL chạy nhanh hơn 5-6%
nên đang phân vân không biết mua con nào mong các bác tư vấn cho
hihihihihihihihihihihihihihihihii
mong tin các bác

saigonlaptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng bảy 2007 lúc 10:57
Nếu bạn quan trọng về ngoại hình laptop + bền + giá cao thì nên chọn Sony; còn nếu chỉ cần hàng chạy ổn định + bền + giá tốt + ngoại hình tạm được thì nên chọn dell.

19 Tháng bảy 2007 lúc 19:42
đúng là DELL bền hơn SONY. Nhưng không biết là nếu cho sony chạy nặng thì chạy có ngon không???
nếu cho SONY cho chạy suốt ba ngày thì có cháy không hả các bác ??
có bác nào chạy chưa cho chút ý kiến nha

DungChicken

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng bảy 2007 lúc 22:22
Cả SONY và DELL đều dùng tốt cả, nhưng thích đẹp, điệu thì Sony, giản dị, thực dụng thì Dell ạ.
Còn tùy vào máy cụ thể nữa chứ. Chọn cái nào thỏa mãn tốt nhất các nhu cầu của bác là được. Không thì bác bốc thăm đi :D :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 22:33
đúng là DELL bền hơn SONY. Nhưng không biết là nếu cho sony chạy nặng thì chạy có ngon không???
nếu cho SONY cho chạy suốt ba ngày thì có cháy không hả các bác ??
có bác nào chạy chưa cho chút ý kiến nha
Về cơ bản, tất cả các dòng Laptop đều có thể chạy nhiều ngày liên tục. Tuy nhiên do thiết kế, việc sử dụng Laptop trong nhiều ngày liên tục là rất không nên. Đã có nhiều trường hợp bị hỏng HDD hoặc chết IC nguồn do Laptop phải hoạt động trong nhiều ngày. Nếu buộc phải sử dụng Laptop trong nhiều ngày liên tục, nên đảm bảo nhiệt độ của Laptop (sử dụng đế tản nhiệt, sử dụng Laptop trong môi trường mát...) để không làm hại nhiều đến linh kiện.

Nếu cần chạy suốt 3 ngày ổn định, lời khuyên chân thành là nên dùng Desktop!

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 23:38
Dell trước đây xấu xí thật, nhưng nếu dùng E 1505 thì cũng có thể trang trí cho nó đẹp lên nhiều đấy!!!Để bỏ tiền ra mua cái đẹp thôi thì có lẽ không hợp với dân IT rùi. Dell tương đối tốt hơn Sony trong trường hợp này anh ạ!

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday