Dell Vostro 1400 & HP Tx1222Au - Nên chọn laptop nào?

Các thớt khác của X_RED

X_RED

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng mười 2007 lúc 18:40
Em đang có chú bạn bên Sing sắp về, tiện thể nhờ nó xách về con máy laptop dùng.

Vì chưa dùng laptop bao giờ nên em cũng không biết về ưu nhược điểm của các loại máy laptop lắm.
Cuối cùng thì em cũng chọn được 1 em máy vừa tiền và cấu hình khá ổn:

Dell Vostro 1400 giá hiện tại là 1199 $ Sing

Cấu hình như sau:

Processor
Intel® Centrino® Duo Processor Technology - Intel® Core™ 2 Duo Processor T7250 (2GHz/ 800 FSB/ 2MB Cache)
Specifications - Processor

Operating system
Genuine Windows Vista® Home Basic
Specifications - Operating system

Memory
1GB DDR2 SDRAM
Specifications - Memory

Monitor
14.1" Widescreen WXGA (1280x800) TFT Display
Specifications - Monitor

Hard Drive
160GB* Hard Drive
Specifications - Hard Drive

Optical Drive
8X DVD Burner*
Specifications - Optical Drive

Optical Drive
8X DVD Burner*
Specifications - Optical Drive

Graphic Card
Intel® Integrated Graphics Media Accelerator X3100
Specifications - Graphic Card

Network Card
Integrated 10/100 Fast Ethernet
Specifications - Network Card

Service
1-Year Limited Warranty (Next Business Day On-Site* Service) with 1 Year CompleteCover* accidental damage suppor

Tham khảo ở đây ạ http://www1.ap.dell.com/content/products/productdetails.aspx/vostronb_1400?c=sg&cs=sgbsd1&l=en&s=bsd

Nhưng chú bạn em đang tư vấn cho em con máy HP Pavilion tx 1222AU
Giá của em nó hiện tại là 1499 $ Sing

cấu hình:

Tham khảo ở đây ạ: http://h50025.www5.hp.com/ENP5/Public/Content.aspx?contentID=21823&portalID=377&pageID=2

Các bác tư vấn dùm em xem nên dùng loại nào với nhé, vì em cũng không có nhiều tiền lắm.
Hoặc bác nào có kinh nghiệm mua hàng bên Sing & loại máy nào khác 2 con này mà ngon thì tư vấn cho em nhé.

Cám ơn các bác nhiều.

P/S: Nếu em Post bài hỏi này có thừa thì các MOD cũng cho em xin mấy ngày chờ anh em góp ý rồi hẵng xóa nhé.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 18:57
em thấy 2 con mà anh đưa ra, giá tiền con cao hơn cả ở vnam mình nữa, sao ko mua ở vnam mà mu bên sing chi, phí thế. Với giá trên 1000 thì bạn làm được con vostro 1400 với VGA rời đó

@ dòng TX của ho đẹp, nhẹ tích hợp ở đĩa quang, nhưng tốc độ bị hạng chế nhiều, nếu là CPU TL thì ko có ý kiến :D

nếu phải lựa chọn, tớ sẽ chọn con 1400 hơn là HP

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 09:50
Thứ nhất là bài viết nhầm chỗ, sẽ được chuyển về đúng chỗ ngay bây giờ. :D

Thứ hai là bài viết vi phạm quy định, yêu cầu tư vấn không rõ mục đích sử dụng. :cool:

Thứ ba là 2 chú Laptop này chẳng có gì để mà so sánh. 1 chú là dòng Business, 1 chú là dòng bình dân, 1 chú là 12'', 1 chú là 14''. :eek:

X_RED

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng mười một 2007 lúc 00:55
Thứ nhất là bài viết nhầm chỗ, sẽ được chuyển về đúng chỗ ngay bây giờ. :D

Thứ hai là bài viết vi phạm quy định, yêu cầu tư vấn không rõ mục đích sử dụng. :cool:

Thứ ba là 2 chú Laptop này chẳng có gì để mà so sánh. 1 chú là dòng Business, 1 chú là dòng bình dân, 1 chú là 12'', 1 chú là 14''. :eek:
Xin lỗi bác, e newbie nên không biết nhiều lắm. Em mua để làm việc thôi, chủ yêu là để trình chiếu & làm việc, có dính dáng đồ hoạ bác ạ. Máy nhỏ nhẹ thì cũng thích thật đấy, nhưng em nghe nói dòng HP có vẻ không chiến bằng dell. Thực ra em thích nhất là con Dell 1330 (cả về hình thức cũng như cấu hình), nhưng giá cao quá không biết đến lúc nào có đủ tiền mua nên đành chọn sang con khác vậy. :D. không biết mua con Dell có bị nổ pin không bác nhỉ? :D:D:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday