Dell Vostro 1500 có cách nào máy chạy nhưng tắt màn hình được ko?

Các thớt khác của ZaraCastle
14 Tháng mười hai 2007 lúc 02:28
Nếu xài Vista thì vào Control Panel -->Power Option. Trong Power Option ngó qua tay trái có dòng "Choose what closing the lid does"
Nó hiện ra cửa sổ "System Settings" có các option cho bạn chọn ! Có cái option tên là "When I close the lid" thì bạn chọn "Do nothing" trong menu sổ xuống (chọn luôn trong 2 cột Battery và Plugged-in - tương ứng với trạng thái khi xài pin hay cắm adapter)

14 Tháng mười hai 2007 lúc 13:43
em hay để máy trên cty...nhưng dùng monitor và bàn phím rời...hehe, nên nhiều lúc muốn đóng cái màn hình lại nhưng chẳng biết làm sao... à, hệ điều hành của mình là XP...
bác trên kia chỉ vista nhưng ko chỉ XP..hic hic

14 Tháng mười hai 2007 lúc 17:26
em hay để máy trên cty...nhưng dùng monitor và bàn phím rời...hehe, nên nhiều lúc muốn đóng cái màn hình lại nhưng chẳng biết làm sao... à, hệ điều hành của mình là XP...
bác trên kia chỉ vista nhưng ko chỉ XP..hic hic
control panel->power option->chọn tab advance-> chọn do nothing ở chỗ when i close the lid of my portable computer

em thì hay để 1 phút tắt màn (trong power shemes , chọn turn off monitor after 1minute) để khỏi ảnh hưởng cái sóng wifi :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday