Dell Vostro 1500 Troubleshooting ...

Các thớt khác của MinasTirith
6 Tháng mười hai 2007 lúc 11:52
Em xài Dell Vostro 1k5, nhờ các anh giúp cho :
1. Format hết ổ cứng (tức là mất luôn Recovery + Media Direct)? -> Sau đó có thể chép lại cái phần Recovery đó đc ko? Có thể cài lại Media Dỉect đc ko?
2. HDD xài SATA, muốn xài dual Vista/XP (cài Win nào trước cũng đc), thì làm thế nào? Chỉnh SATA trong BIOS thế nào? Em đọc bài của anh Mit thấy bảo cài Xp phải khiêng cả đống thứ về, chép vô ổ C:, nhưng h máy em hỏng Win, chỉ xài Hiren's Boot, no exp khoản này ...

6 Tháng mười hai 2007 lúc 12:55
-bác cứ mang tới dịch vụ họ làm cho là ok ngay cái recovery + Media
Direct.
-máy bác cài lại từ đầu như thế thì nên cài winXP trước,sau đó mới cài đến Vista thì sau này sẽ tự có list chọn từng hệ điều hành mà ko cần cài thêm ct EasyBCD hay VistabootPRO để làm gì.Bác ở đâu thế ? nếu gần chỗ em thì em burn cho bác đĩa winXP run on SATA mới làm xong theo cách của Mít.Thực tế thì làm rất đơn giản thôi,nếu bác đã có sẵn đĩa Windows setup thì càng đơn giản.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 13:37
máy mình có cái media direct mà từ hồi mua chưa dùng bao giờ..:D. nút nhấn còn như mới... chẳng hiểu nó có gì đặc sắc hơn không...

6 Tháng mười hai 2007 lúc 13:57
máy mình có cái media direct mà từ hồi mua chưa dùng bao giờ..:D. nút nhấn còn như mới... chẳng hiểu nó có gì đặc sắc hơn không...
theo em biết thì cái nút đó để kick hoạt ct media riêng cho dòng máy Dell,khi máy đang tắt mà muốn nghe nhạc coi phim thì cứ ...đụng vô:D cái nút đó ct media direct bật lên,cho đĩa vào là thưởng thức ngay,cái hay là ct đó chạy nhưng Windows thì vẫn chưa khởi động:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday