DELL XPS 1530 với LCD chỉ XGA liệu có đáng mua ??

Các thớt khác của eyes_on_me

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 12:00
Lúc đầu mình tính mua 1 con vostro 1500 hay D830 vì mình ko quan tâm lắm đến hình thức, chỉ cần nó trâu 1 chút là dc. Với số tiền 1500$ thì mình nghĩ dư sức kiếm dc 1 con vừa ý.
thế nhưng đang tính đi mua thì nhận dc tin dell mới ra còn XPS 1530 màn hình 15'' và quả thực mà nói mình rất thik con này. Nó còn có dãy phím multi cảm quang giống tụi HP và xét về thin & light thì nó chẳng thua gì sony cả. NHƯNG điều làm mình băn khoăn nhất là màn hình nó chỉ có XGA (1280x1024). Bản thân mình chỉ mới dùng qua lap 14'' nên ko biết lap 15'' thì sử dụng LCD XGA có bèo quá ko.
Ngoài ra mình có đọc 1 số review về em ruột thằng này là XPS 1330 trên notebookreview và notebookcheck thì mọi người bảo rằng con 1330 màn hình sáng và view angel cao hơn mí con vostro và latitude đúng ko nhỉ.

Con này hiện nay vn chưa có nhưng mình có thằng bạn nhận ship hàng dùm chỉ lấy phí dịch vụ thôi nên việc mua con này cũng ko khó lắm.
Mọi nguời cho mình ý kiến về cái LCD XGA của nó với.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 13:04
Màn hình dòng Dell XPS cực kỳ nét, sáng và đầy đặn. Dù độ phân giải gì đi nữa thì XPS vẫn là dòng cao cấp, tạo nên đẳng cấp cho Dell.
vậy theo bác vẫn chấp nhận dc LCD XGA à. mình chủ yếu coding, surfing web + design. Game thì chỉ chơi vài ba cái giải trí với mấy đứa bạn như cs, war, game online chứ ko có chạy theo công nghệ.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 05:56
Màn hình sáng nó khác , còn màn hình độ phân giải cao nó khác bác ạ .Không phải là sáng là đẹp đâu . Độ phân giải cao thì chữ, icon sẽ mịn hơn , đặc biệt là các bác nào hay chơi games ( như em cũng chỉ chơi NFS; CS1.6 thôi) thì phải nói là cực kỳ mê.
Dùng rồi không muốn chuyển xuống cái kém hơn nữa vì nhìn nó ghẻ ghẻ thế nào ấy.
PPC thì bác cứ lấy con Universal(MDA Pro) ra mà xem có phải màn hình nó đẹp không .

13 Tháng mười hai 2007 lúc 06:10
mình chỉ tiếc là con 8600GT mà đi với màn hình thường thì sợ mình ko cảm nhận đc hết cái đỉnh của nó, thì uổng thôi. Bỏ ra $$$ mà, thì bỏ thêm vài chục hay trăm $ nữa để nó đi phù hợp với nhau thì cũng đáng nhỉ.
Nhưng vì con xps này còn khá mới chưa có ai sử dụng nên ráng chờ xem sao

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 09:38
chưa thấy ở đâu nhập về XPS 1530 cả nên chắc phải đợi lâu lâu mới có lời giải đáp từ những người đã dùng

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 20:46
Bác vào dell.com đọc review đi. Đúng là đồ họa có hơn thiệt nhưng cũng ko nhiều, màn hình cũng tạm tạm như dòng dell 1500.
Mình đọc review của XPS 1330 trên notebookreview thì nó bảo màn hình dòng XPS đẹp và sáng hơn mí dòng khác của dell NHIỀU đó bro à.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday