Đèn báo Pin có màu đỏ là sao ạ

Các thớt khác của windking

windking

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng hai 2008 lúc 20:15
Em dùng con DELL inspiron 6400 nhưng lúc dùng pin thì đèn cứ báo đỏ như kiểu pin yếu hoặc pin hỏng ấy. Nhưng mà pin của em dùng vẫn được 1 tiếng hoặc hơn 1 tiếng (Con này 15,4inch đấy nhé) chả hiểu nó tại sao nữa , các bác tư vấn hộ em cái

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2008 lúc 20:52
Cái này do mạch trên cục pin của Bác có vấn đề rồi, ko cập nhật được trạng thái của pin mặc dù vẫn xài được bình thường. Pin này hư thì hiện nay chưa sữa được đâu. Đã có 1 số bài viết nói về vấn đề pin của con Dell này, Bác chịu khó tìm lại tham khảo thêm nha.

N

nguyenanh_VN27

17 Tháng hai 2008 lúc 10:33
Em dùng con DELL inspiron 6400 nhưng lúc dùng pin thì đèn cứ báo đỏ như kiểu pin yếu hoặc pin hỏng ấy. Nhưng mà pin của em dùng vẫn được 1 tiếng hoặc hơn 1 tiếng (Con này 15,4inch đấy nhé) chả hiểu nó tại sao nữa , các bác tư vấn hộ em cái
bác thử kiểm tra lại xem bác cài cảnh báo pin yếu là còn bao nhiêu %.ví dụ như 10% thì xem lúc đó pin còn 10% hay ko!nếu còn 10% mà báo đèn thì phải rùi bác à!pin của mình lúc báo đèn đỏ thì cũng vẩn xài được gần 1h(mình xài vista nên chắc hao pin hơn XP,hem biết bác xài win j).

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday