.: Đèn biểu tượng Pin cứ nháy mãi :.

Các thớt khác của duongduchien
1 Tháng hai 2008 lúc 20:45
Con Dell D600 của em Pin dùng bình thường được hơn 1h , hôm nay không hiểu sao nó cứ nháy mãi không dừng, cho dù Pin đã được sạc đầy vẫn cứ nháy, nguyên nhân gì mà có hiện tượng đó các huynh nhỉ !

2 Tháng hai 2008 lúc 18:16
Dạ, không ai biết là tại sao ạ. Đến hôm nay đèn biểu tượng Pin của em nó vẫn nháy liên tục.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 19:01
Các Dòng máy Dell hay thường gặp tình trạng này bác ạ
Nguyên nhân là do chip xử lí của pin không signal được với chip quản lý pin trên máy laptop ....(máy... không nhận được Data và clock từ pin ...)
Thường khi gặp trường hợp này thì thời lượng pin hơi kém...và nhấn nút test pin hiện chỉ 3 led ...
rất khó sữa ...phải can thiệp bo mạch của pin
Bác yên tâm máy không có vấn đề gì ...
Chúc vui

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 22:17
Con Dell D600 của em Pin dùng bình thường được hơn 1h , hôm nay không hiểu sao nó cứ nháy mãi không dừng, cho dù Pin đã được sạc đầy vẫn cứ nháy, nguyên nhân gì mà có hiện tượng đó các huynh nhỉ !
Bác thử thay quả pin khác xem sao, nếu nó hết nháy thì tại pin rồi. Pin Dell D600 mà được 1h thì kém quá, máy của mình cũng Dell D600 mua cũ đã được 3 năm rồi mà pin vẫn gần 3 tiếng mà.

4 Tháng hai 2008 lúc 14:13
Kiếm được quả pin khác thay vào thì em đã không hỏi các bác rùi. Em cũng nghĩ là tại Pin, vậy thì chỉ có cách thay Pin thui hay còn cách nào khắc phục được lỗi này nữa không các bác nhỉ.

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 12:39
Các Dòng máy Dell hay thường gặp tình trạng này bác ạ
Nguyên nhân là do chip xử lí của pin không signal được với chip quản lý pin trên máy laptop ....(máy... không nhận được Data và clock từ pin ...)
Thường khi gặp trường hợp này thì thời lượng pin hơi kém...và nhấn nút test pin hiện chỉ 3 led ...
rất khó sữa ...phải can thiệp bo mạch của pin
Bác yên tâm máy không có vấn đề gì ...
Chúc vui
Bác Phi đã chỉ rõ như thía gòi, cứ y như thía mà làm nha bro. thay cục bat là mọi chuyên đâu vào đấy ngay :D:D
Chúc may mắn !!

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday