đèn sạc màu đỏ là sao các bác ơi

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 18:29
anh maianhtungsten cho em hỏi tí nhé : lúc khởi động ấy
có 3 dòng R G D
thì của em nó lại là
R None
G None
D là vesion của win thế thôi
vậy là sao ạ ??
có phải virus ko ?
hay do máy em bị chập mạch
Bạn đừng lo! Không phải do Virus hay lỗi phần cứng đâu. Đây là lỗi do bản Rom thôi bạn ạ, không sao đâu. Một số bản Rom WM5 và WM6 đều bị như thế này sau khi tháo nắp của Pin hoặc tháo Pin khởi động lại. Tình trạng này sẽ mất khi bạn khởi động lại lần thứ hai và bạn cũng nên chú ý để đỡ khỏi thắc mắc trên các bản WM5 và WM6 sẽ hao Pin rất nhanh vì có chạy thêm nhiều hiệu ứng giao diện và các chương trình phụ trợ.

devil0heart

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười 2007 lúc 20:21
hì hì, cám ơn anh maianhtungsten
tại ngày trước em dùng P910i chứ chưa dùng O2 bao giờ
giờ dùng mới thấy nó nhiều lỗi quá
kể cũng hơi chan chán nhưng mà công nhận có thể dùng được nhiều ứng dụng và cũng khá hay
chỉ có 1 cái duy nhất ko nên có ở dòng O2 là cái camera
xấu như vậy thì để làm gì nhỉ :-??

kizzmegbye

KỸ SƯ
GẮN KẾT
14 Tháng mười 2007 lúc 23:41
Còn một trườn hợp nữa mà con Mini của em đã bị như bác!cỨ CẮM pin và xạc nó không phải là đèn vàng mà là đèn đỏ!Bật thì không lên luôn!Vào BL úp lại Rom cũng vẫn vậy!cuối cùng là phải đi thay chân Pin bác ah!Hiện tượng chập !

14 Tháng mười 2007 lúc 23:52
Tiện đây cho tôi hỏi luôn:
Con O2s của tôi hồi trước thì cắm sạc thì đèn vàng, đầy thì xanh. Chẳng hiểu sao lâu nay lúc nào cũng xanh. Tất nhiên là nó vẫn sạc và tự dừng khi đầy ... nhưng ghét cái cứ phải check % mà ko theo đèn đc nữa.
Up ROM các kiểu vẫn thế ( từ WM5 - WM6...)
Các cao thủ cho ý kiến với, có sửa đc ko ? - xin cám ơn.

Gozilla85

Quy ẩn giang hồ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười 2007 lúc 07:51
Tiện đây cho tôi hỏi luôn:
Con O2s của tôi hồi trước thì cắm sạc thì đèn vàng, đầy thì xanh. Chẳng hiểu sao lâu nay lúc nào cũng xanh. Tất nhiên là nó vẫn sạc và tự dừng khi đầy ... nhưng ghét cái cứ phải check % mà ko theo đèn đc nữa.
Up ROM các kiểu vẫn thế ( từ WM5 - WM6...)
Các cao thủ cho ý kiến với, có sửa đc ko ? - xin cám ơn.
Có thể do pin xài lâu nên bị lỗi, bạn nên đem pin đi check xem sao :cool:

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday