Đèn ThinkLight của X60 không sáng. (Help)

Các thớt khác của sykes

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang xài cái ThinkPad X60. Trưa nay văn phòng tắt điện hơi tối nên em bật đèn ThinkLight lên để soi bàn phím gõ cho dễ. Ai dè ấn Fn + PgUP mãi mà chả thấy đèn sáng, mặc dù OSD trên màn hình vẫn báo là đã mở. Em khởi động lại máy, đèn vẫn không sáng.

Chắc cái đèn ThinkLight đấy chết ngắc rồi, bác nào gặp trường hợp này tư vấn giúp em với.

1. Có phải đèn bị hỏng thật không? Hay bị lỗi phần mềm nào khác? Cách khắc phục?
2. Nếu thay thế, sửa chữa riêng cái đèn ấy có được không? Ở HN thì sửa ở chỗ nào? Chi phí hết khoảng bao nhiêu ạ?

Trân trọng cảm ơn các bác.

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Với bệnh này phần lớn fix thành công 100%
Thời gian sửa chữa là 24h
Bạn tới địa chỉ 66 chùa láng (Công ty HTC )
Dịch vụ sửa chữa laptop chuyên nghiệp
Tại đây laptop của bạn đươc trực tiếp kỹ thuật của HTC kiểm tra và tư vấn miễn phí trong ngay
chúc bạn sớm có máy dùng !

khoibacvinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
neu may cua ban la do 2nd thi co the nguoi chu truoc khi thao may lam đứt soi day cap cua den. vi truong hop nay rat hay bi neu thao khong can than

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
_ bị đứt cable lên đèn
_ đèn bị hư ( cái này em có gặp rồi)

thật ra cái này thay thế cũng tương đối dể, nếu bị đứt cable thì :D
+ gồng mắt lên hàn lại mấy sợi dây
+ thay cable màn hình khác luôn, vì nó đi chung trong cable màn hình

nếu bị hư đèn thôi thì khỏe,4 lần chấm hàn là xong ngay.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...