Desktop nhà mình có ma hay sao ấy

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 00:15
chả biết post vào đâu, cho đại vô đây
chả hiểu sao con desktop nhà mình cứ tắt đi 1 lúc là nó lại tự bât lên, quét ko có virut, spy, chẳng có phần mềm nào liên quan đến tự đông tắt mở máy cả, mỗi lần tắt máy mình phải rút hẳn phíc cắm ra 1 lúc thì nó mới ngủ yên, các bác giải thích giùm với

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 01:54
Hik, nghe bác nói giống trong The Ring quá :D:D:D . Đợt trước desktop nhà em cũng bị gần giống thế. Tức là ko thể tắt đi được, cứ shut down là nó lại restart , em phải rút phích ra mới yên. Sau em mang đi bảo hành thì bên Trần Anh nói là bị hỏng ổ cứng, em thay cái mơí thì ok bác ạ, ko bít cái của bác có bị giống thế k

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 02:10
Hik, nghe bác nói giống trong The Ring quá :D:D:D . Đợt trước desktop nhà em cũng bị gần giống thế. Tức là ko thể tắt đi được, cứ shut down là nó lại restart , em phải rút phích ra mới yên. Sau em mang đi bảo hành thì bên Trần Anh nói là bị hỏng ổ cứng, em thay cái mơí thì ok bác ạ, ko bít cái của bác có bị giống thế k
Hồi trứoc mình cũng bị như thế này, quét virus rồi cài lại mấy cái driver thì OK! Thế là bác "mất toi" cái ổ cứng cho tụi Trần Anh rồi

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 08:36
:(:(:( Hik, nhưng máy em bị hỏng ổ cứng thật bác ạ, may mà vẫn còn bảo hành nên ko mất xiền đổi, mỗi tội ko cứu được dữ liệu, tiếc đứt ruột T.T

garung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:02
em cũng bị giống bác , nhà em có con compaq cũ cứ tắt đi nó lai khởi động lại như kiểu restar đấy , nhiều hôm bật máy cả đêm

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:40
Chắc không phải ma đâu, ma nó cổ lỗ lắm, đâu biết xài vi tính! hehe! Bác có cắm line điện thoại vào modem máy tính không? Có một số Main, khi có dt gọi tới là bật power lên liền, phải vào CMOS chỉnh lại!
Nhiều lúc trường hợp như bác lại hay, tắt máy, rút ổ cắm luôn! Đỡ hao điện, phù hợp với chủ trương tiết kiệm kiện của nước nhà trong giai đoạn này! hi`hi`

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 11:20
Bạn vào trong phần Bios, nó có chức năng mở máy khi có tín hiệu internet, bạn tắt chức năng này đi là được

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 11:24
coi chừng cái nút công tắc tắt mở đó coi nó có bị chập không đấy mình cũng bị như vậy lấy tay đập nhẹ nhẹ ở chổ công tắc là xong

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday