Đi Hồng Kông 7 ngày có cần xin visa

Các thớt khác của VNOG

VNOG

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nào đã Hồng Kông dưới 1 tháng chưa? Không biết là với người Việt có cần xin visa không nhỉ?

Mình có việc cần đến đó làm việc 5 ngày, không biết như thế nào? nếu không thì tốt, chứ nếu cần visa thì không thèm đi nữa.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Đi Hồng Không 7 ngày có cần xin visa

Năm trước đi 2 tuần với hộ chiếu CÔNG VỤ vẫn phải xin VISA đều :D

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác nào đã Hồng Kông dưới 1 tháng chưa? Không biết là với người Việt có cần xin visa không nhỉ?

Mình có việc cần đến đó làm việc 5 ngày, không biết như thế nào? nếu không thì tốt, chứ nếu cần visa thì không thèm đi nữa.

Có cần VISA bác ạ. Loại ít nhất là 1 lần 7 ngày. Có loại 2 lần 7 ngày, qua Macau chơi quay về thêm 7 ngày nữa thành 14 ngày.
Lưu ý nơi sinh trên Passport nếu là Hải Phòng, Hải Dương, Nam Định thì vào nộp nó từ chối ngay nhé.
Cái này phải quen mới xin VISA được.

dobinhpa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Hiên nay việc cấp VISA cho công dân Việt Nam nhập cảnh vào HongKong là tương đối khó khăn và có điều kiện (Bảo lãnh ngân hàng, maximum duration:7 ngày) cho dù có đi phà qua Macau sau đó nhập cảnh lại cung chi được gia hạn thêm 1 lần.

VNOG

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Cám ơn Các bác, Vạy thôi em ngồi lại KL đi chụp ảnh cho vui, đi Úc cũng cần visa, đi Hồng Kông cũng cần visa, chán thật.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Đến đi Lào và Campuchia còn cần visa nữa là :D. Ở lại KL đi cho nó lành bác à

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...