Đi sửa diện thoại

Thảo luận trong 'HANDHELD CAFÉ' bắt đầu bởi trucpq, 13 Tháng ba 2017.

Tags:
  1. trucpq

trucpq BA HOA

Nhận Likes:
    77
    Ratings:
    +81 / 0 / -1
    Hôm Chủ Nhật làm rơi con Sony Z3 nứt màn hình, loay hoay tìm chổ sửa. Tình cờ tháy bài báo
    Trong khi thị trường bế tắc, FPT đi bán sữa, TGDĐ buôn rau, CellphoneS lại chọn hướng đi khôn ngoan vẫn trung thành với di động, hứa hẹn hái ra tiền
    Nghe thấy quá phấn khỏi nhanh nhảu tối chủ nhật chạy ra chi nhánh Cellphones Nguyễn Thái Học sửa cho yên tâm. Ngồi đọi gần tiếng đồng hof do anh kỷ thuật kèn cưa với anh khách hàng mua đt hôm qua hư hôm nay đem đỏi mới thì bị hạch hỏi: ai bán cho anh, sao cái hộp bị trày ... Lúc đàu hẹn tạm nhận máy sẽ giải quyết sau. nh khách đòi mượn cái khác xài tạm vì anh chạy Grab phai có đt. CH đưa anh đt cục gạch , bị anh tư chói vì sao anh nhận cuốc Grab với cục gạch.
    Căng cưa đã đòi gọ điện tứ tung cuối cùng mới đổi cho ảnh máy mới.

Lúc này mình cũng tháy quải rùi, đưa cái Z3 anh kỷ thuật xem xong phán thay màn hình 2.9tr. Bằng đúng tiền mình thắng đấu giá tren hhvn. :) Thế là vui vẻ đem về.

Mình xem coi bộ có chuyện mới thấy chất lượng dịch vụ của họ. Còn nhìn mấy cái Quang cáo, báo chí , youtube review coi bộ lầm xái cổ luôn.

• Thích Thích x 4
  2. Kurtkan

Kurtkan DỰ BỊ ***

Nhận Likes:
    162
    Ratings:
    +180 / 8 / -0
    Ngày đó e có con đt sony tự nhiên bị lỗi, tham khảo thì có vài bác thợ nói bị lỗi chân sim thôi (nắp sim k nhận, còn đâu dùng bt, ngon nghẻ hết). Rồi em có trao đổi và quyết định gửi đến cửa hàng 1 bác thương gia đứng top bên Secafe để sửa. Lúc đầu cũng tin tưởng uy tín bác đó, nhưng đợi cả tuần k thấy bác đó nói gì, e pm thì bác ấy k trả lời (trong khi vẫn rep khách ầm ầm), gọi đt mãi mấy ngày bác ấy mới chịu nghe xong nói thợ đang kiểm tra rồi, bận quá, bla bla... khoảng hơn chục ngày thì bác ấy nt lại bảo đt em bị hỏng main rồi, k sửa được, phải thay main khác!!! Em bó tay tập một, em bảo lại thế cho e xin lại đt, k sửa nữa + bồi dưỡng công tháo máy cho bên bác ấy. Bác ấy trả lời main thì thợ thay xong rồi, main cũ của em k tìm thấy, yêu cầu em mang Xxxx$$$ ra nhận máy về => thất vọng toàn tập. Em nhận máy về mà lòng đau như cắt. Test lại sơ bộ thì là cái main tàu, mốc meo, Fw từ thời Alexsander đại đế, nếu cắm tai nghe vào là sập nguồn, nghe gọi câu được câu mất, mắt camera thì có cũng như k, quả pin xịn của e cũng bị thay nốt (pin liền), để k làm cái gì chắc được 5 - 6h. Con đt ấy giờ e vẫn cất tủ làm kỉ niệm, thi thoảng nhìn nó là em lại nhớ về bác thương gia ấy :D

3. trucpq

trucpq BA HOA

Nhận Likes:
    77
    Ratings:
    +81 / 0 / -1
    Hôm qua search tùm lum thấy Saigon số tương đối gần. Mình đem ra đó chỉ tốn 500k thay cái màn hình cảm ứng, hẹn 2 tiếng là xong , nhanh gọn nhẹ. Mình mới đến đây một lần nên cũng chảng dám mạnh dạn khuyên các bác, nhưng mình thấy bác nào có nhu cầu thì chổ này đáng để thử đấy ạ.
    http://saigonso.vn/

4. vitdiesel

vitdiesel DỰ BỊ ***

Nhận Likes:
    45
    Ratings:
    +47 / 3 / -1
    Em cũng có 1 phố sửa điện thoại ở ngõ cháo lòng Phố Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm Hà Nội ( đối diện khu vui chơi đại sứ quán mỹ). Đợt đi ép lại kính iphone 5 bị họ bỏ thuốc ép rồi kêu lỗi thay màn khác bị lệch cảm ứng , dùng được đúng 1 ngày . Làm ăn kiểu chộp giật rất đáng ghét

5. flyupsky

flyupsky Bay lên trời xanh

Nhận Likes:
    161
    Ratings:
    +169 / 15 / -5
    con Z3 nhà em cũng đang liệt cảm ứng đây, cả năm đi dạo cũng dao động thay cảm ứng tầm 350k-750k. Nhưng nhiều người bảo thay xong cũng bị liệt hoặc bị nứt nên cũng chả muốn thay. Ngại nhất là thay xong thì "lợn bệnh thành lợn chết" nên cứ tà tà để máy đó và nghe nhạc :)

• Thích Thích x 1
  6. LongWinner

LongWinner DỰ BỊ ***

Nhận Likes:
    81
    Ratings:
    +83 / 2 / -0
    Việt Nam mà các cụ. Có tí tiếng là đôi khi hám lợi. Nghĩ m trên cành cao và nhìn xuống xem thiên hạ. Haizzz.

7. huybinhlntd

huybinhlntd Siêu dự bị!

Nhận Likes:
    514
    Ratings:
    +573 / 81 / -10
    Hồi trước Em có con z3c, rơi nó hơi nứt kính, mà tính em hơi có lỗi là ghét phải thay ngay, vào sony care báo phải thay màn 3tr. Mèng ơi mua cái máy có 3tr giờ thay cái màn 3tr. Mang về tham khảo trên mạng, thấy quảng cáo rầm rộ tại mobilecity, vác qua Nguyễn quý kiên, báo ép lại kính 500k. Ok. Quá rẻ so với hãng, thay xong cầm về thì thấy pin hỏng, sạc ko đầy nữa. Định mệnh, trước đó dùng đang khoẻ, mang ra báo thì nói pin A hỏng rồi. Bấm bụng mua quả pin mới 360k ( mất 300k vì A thay màn hình nên bọn em giảm giá). Đang vội nên thay xong cầm đi luôn, về lắp sim thiết đặt cài đặt xong, ngon. Gọi phát thì vừa gọi phát tắt màn hình luôn, không biết làm sao tắt màn hình. vậy là phải nói bên kia tắt cuộc gọi cho. Phi ngay ra bắt đền, nhân viên báo: lắp nhầm cảm biến sáng. Đợi 2 tiếng lấy luôn. Lần này thì Ok. Ko vấn đề gì nữa. Mang về quẳng luôn vào hộp sau cho F1 nó chơi game, vì phát hiện ra camera bị mờ, chán chả buồn ra bắt đền nữa.

8. bokhoai2013

bokhoai2013 DỰ BỊ ***

Nhận Likes:
    6
    Ratings:
    +7 / 0 / -0
    Em cũng có nhiều kinh nghiệm thương đau về vấn đề này, giờ chẳng còn tha thiết tin những shop quảng cáo rùm beng trên web. Khi vào shop thì phục vụ chu đáo, có máy lạnh, nước uống và tính chi phí sửa chữa cắt cổ, mang về dủng được gần 3 tháng thì màn hình liệt cảm ứng, lại mang đến thì anh kỹ thuật viên phán 1 câu xanh dờn: đồ điện tử chỉ được có thế ??, hic,

9. phongem

phongem CHÍNH THỨC

Nhận Likes:
    37
    Ratings:
    +42 / 2 / -0
    Kn0 e là hỏng nặng nhẹ thôi cho đi luôn, mắc công sửa mua bực vào ng

• Thích Thích x 1
  10. LongWinner

LongWinner DỰ BỊ ***

Nhận Likes:
    81
    Ratings:
    +83 / 2 / -0
    Tính em mua hàng chả bao giờ quan tâm đến ches độ bảo hành. Chỉ quan tâm đến bao test vài ngày. Lỗi biết ngay. Chứ đồ điện tử mai sau nó phát sinh lỗi là bình thường. Lúc ấy nói thật có đi bảo hành đi nữa cũng là sửa chữa. Thậm chí nv bảo hành tay nghề còn non hơn thợ bên ngoài. Chỉ khác cái mác là hãng sửa xong dán tem hãng vào. Chứ máy sửa rồi chả thích dùng. He