Đi xe máy để laptop ở đâu cho an toàn ?

Các thớt khác của Chuotdong
6 Tháng chín 2007 lúc 11:46
Các bro cho hỏi tình hình là sắp phải đội cả mũ bảo hiểm đi làm, đi xe máy thì các bác thường để ở đâu và để như thế nào cho thuận tiện, an toàn ? Có xe nào có thể đút vào cốp xe được không ?

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 12:05
Chác là bác dùng T43, cũng khó đấy nhỉ, chẳng biết có cái Cốp xe nào vừa kô nữa. Em thì toàn đeo sau lưng và để ở trước chỗ yên xe ý, đi đâu kẹp đầu gối cũng an toàn. Em thì toàn đội mũ bảo hiểm khi đi đường, nói chung cũng không bất tiện lắm, chi sợ tên nào cướp giật, mình lại đội mũ bảo hiểm sợ phản xạ chậm nó lại giập mất thui :D

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 12:57
Chỉ co xe Otô thì bác bỏ laptop vào cốp đc :p Còn thì cho dù có đủ chỗ em cũng xin bác thương cái laptop mà đừng bỏ vào. Nóng lắm :(
Sợ giật thì mua cái Balô đeo lưng là ok rùi bác

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 15:10
Như mình, dùng cặp bình thường thì khoác quai của cặp chéo người rồi cho lên phía trước để lên đùi; thêm bà xã ngồi sau giữ cặp nữa. Quá chắc chắn. :D

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 19:04
Hình như các anh toàn ở Hà Nội.

Trong Sài Gòn, đeo laptop dễ bị giật lắm. Giái pháp chắc là dùng lap 14" và đi xe cốp to thôi ạ.
Tớ đây mỗi lần đi cafe wifi: mang laptop, headphone Bose, Creative Zen vision W, Creative micro photo cho tất cả vào balo đeo vào vai, thắt lưng đeo con SE P990i. Mặc áo sơ mi cũ, quần kaki bạc màu, đội nón Tissot, đi xe Custom 70 đời 96 ;) (lâu lâu mới lấy FX 125 ra :cool: )

----> hehe tụi cướp nhìn bề ngoài cứ nghĩ tớ là 1 thằng sinh viên nghèo nên chả thằng nào thèm cướp của tớ cả :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday