Đĩa CD trong máy Mac của e ko lấy ra được,cứu e với!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 07:24
E đang ở trong Win,định copy ít nhạc vào máy để nghe,sau khi đút cái đĩa vào máy thì khi mở ổ đĩa nó đơ Win,e khởi động lại máy thì ko sao vào được win nữa(nó cứ màn hình màu trắng đứng ở đấy sau tiếng nhạc),đã giữ chặt phím reject để cho đĩa ra nhưng nó ko ra,đã ấn alt để chọn OS nhưng ko hiểu sao nó ko hiện ra để chọn.Giờ máy đắp chiếu rồi,híc
Bác nào biết lôi cái đĩa ra giúp e với!!!!!!!!!!!!!

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 09:00
Bác lật ngược máy lại rồi gõ nhẹ nhẹ vào vị trí ổ đĩa quang, hy vọng có thể lấy đĩa ra được. Để chạy sefemode bác bấm giữ phím Táo khi khởi động. Tuy nhiên do có đĩa quang trong ổ nên khi khởi động MAC sẽ "đơ" hơi lâu

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 09:15
Khởi động máy bấm phím Option, chọn khởi động MAC OS X. Vào đó có thể lấy đĩa ra được, nếu không lấy được thì vào System Preference\Startup Disk chọn lại đĩa khởi động là ổ MAC OS X, sau đó khởi động lại máy, bấm giữ phím Eject cho đến khi đĩa đẩy ra. Nếu không được lập lại quá trình khởi động sẽ lấy ra được (có thể up máy xuống và ấn phím Eject để nhả phần cơ giữ ổ đĩa)

29 Tháng năm 2007 lúc 09:49
đó , các anh xem hộ đi , bác ấy ko chọn đc vào mac mà ! win thì đơ , bạn thử vào safemode của win xem ? ko đc à, F8 khi khởi động rồi chọn safemode , em chưa dùng mac nên ko biết giống laptop khác ko , chắc là cũng vậy khi chạy win

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 09:59
Bác thử gấp tư cái bussiness card lại, từ từ đẩy vào khe đĩa, bác nhớ chừa lại 1 ít để tí còn rút ra được ^^ . Rùi bác nhấn eject, làm 1 lần ko được thì làm vài lần. Em thử lần nào cũng được hết á

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 10:17
Tình hình của bác này tiến thoái lưỡng nan thật, vô MAC không được mà chạy Win cũng không xong, vấn đề chính là phải giải quyết cái đĩa quang bị kẹt mới tình tiếp các bứớc tiếp theo được.

Nhiều khả năng phân vùng chứa MAC bị hư nên không thể boot vào MAC OS được nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday