Dial up Internet ko đc

akichinh

GẮN KẾT
Các bác cho em hỏi, chuyện là em ở KS, điện thoại của nó là nội bộ (các bác biết rùi đấy), gọi ra ngoài thi phải ấn số 9 trước. Em dùng đg line này để dial up cho laptop nhưng ko đc (cả việc thêm số 9 vào đầu). Bác nào có kinh nghiệm giúp em với. :((

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
akichinh said:
Các bác cho em hỏi, chuyện là em ở KS, điện thoại của nó là nội bộ (các bác biết rùi đấy), gọi ra ngoài thi phải ấn số 9 trước. Em dùng đg line này để dial up cho laptop nhưng ko đc (cả việc thêm số 9 vào đầu). Bác nào có kinh nghiệm giúp em với. :((

Thêm dấu chấm vào sau số 9 (9.). Vi dụ, muốn quay số 1269 thì điền thông số là 9.1269

Chúc thành công!

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dấu chấm (.) không được thì dấu phảy (,) nhé. Tôi luôn luôn kết nối thành công với dấu phảy (,) nên chưa bao giờ dùng thử dấu chấm.

akichinh

GẮN KẾT
Vậy hả bác butbi, các bác cho em hỏi thêm là cái thằng KS nó chát cước thế nào ạ, cũng giống như ở nhà hay đắt hơn, em dùng 1260p thì chắc chỉ có cước sử dụng đg line phải ko ạ ?

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dấu chấm hay dấu phẩy là để chễ thời gian cho Modem nhận được tone của điện thoại.

Một số tổng đài có chức năng báo thức, hội thảo từ xa .v.v. thì thường dùng dây điện thoại từ tổng đài đến các máy con là dạng 4 đường thêm 2 đường để mở rông dịch vụ thì Modem cắm vào bó tay luôn :((

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em sợ Dial ở nhà lắm rồi, mấy tháng vừa rồi toàn trả cước 700.000, em khiếp quá giờ toàn ngồi ngoài hàng dịch vụ thôi.

Buồn quá đi mất! Hic...!

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
akichinh said:
Vậy hả bác butbi, các bác cho em hỏi thêm là cái thằng KS nó chát cước thế nào ạ, cũng giống như ở nhà hay đắt hơn, em dùng 1260p thì chắc chỉ có cước sử dụng đg line phải ko ạ ?
Tôi không nhớ chính xác lắm nhưng 60 phút thì tính khoảng 15.000 đồng. Tôi thường quay 1269.
Nếu bạn không dial được chắc là bạn bị trường hợp giống như anh Lengkeng nói đấy.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
butbi said:
Tôi không nhớ chính xác lắm nhưng 60 phút thì tính khoảng 15.000 đồng. Tôi thường quay 1269.
Nếu bạn không dial được chắc là bạn bị trường hợp giống như anh Lengkeng nói đấy.

Trời 60phút mà tính tận 15.000đ mà lại dùng thẻ 1260p thì đắt quá. Trong khi đấy đường line của điện thoại chỉ phải trả 40đ x 60' = 2.400đ

akichinh

GẮN KẾT
Chào các bác, thành thật cảm ơn các bác nhiều quá. Em đã vào đc bằng cách thêm dấu phẩy(,) còn dấu chấm thì ko đc. Nhưng hình như tốc độ kém hơn nhiều và hay bị out.

@maluoi : là bác ấy dùng 1269 nên mới đắt vậy mà, 1260p chắc ko đến vậy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.