Dịch vụ internet ADSL của ai là tốt nhất

Các thớt khác của billho
19 Tháng tư 2007 lúc 23:04
Do nhu cầu chưa đủ để thuê đường truyền riêng nên tớ đang cần ADSL dung lượng cao nhất. Thấy bên VNN Mega Pro 4mb giá chỉ 1tr8/tháng. Nhưng FPT lại đến 3tr/tháng. Cả 2 đều có IP tĩnh. Thấy 3tr thì quá nhiều so với 1tr3 nhưng liệu dich vụ như thế nào? Phân vân quá. Thêm nữa, với dịch vụ này tự hóting tại gia co OK không?
Các bác chuyên về hosting và internet giúp em nha.

20 Tháng tư 2007 lúc 08:26
Thế bác đã bao giờ nghe câu "đắt xắt ra miếng" chưa, tiền không thành vấn đề đúng không nhưng cái chính là phải có một đường chuyền chất lượng, em không có ý chê bai hay gì cả em chỉ khuyên bác nên dùng của FPT thui, kinh nghiệm mà. Thân :D

20 Tháng tư 2007 lúc 09:02
Thế bác đã bao giờ nghe câu "đắt xắt ra miếng" chưa, tiền không thành vấn đề đúng không nhưng cái chính là phải có một đường chuyền chất lượng, em không có ý chê bai hay gì cả em chỉ khuyên bác nên dùng của FPT thui, kinh nghiệm mà. Thân :D
Cảm ơn bạn. Mình biết "đắt xắc ra miếng" mà. Trước làm marketing cho một công ty cũng bị người ta chửi là giá cao trên trời. Cái sợ nhất là chất lượng không như cam kết thôi.

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 11:19
Do nhu cầu chưa đủ để thuê đường truyền riêng nên tớ đang cần ADSL dung lượng cao nhất. Thấy bên VNN Mega Pro 4mb giá chỉ 1tr8/tháng. Nhưng FPT lại đến 3tr/tháng. Cả 2 đều có IP tĩnh. Thấy 3tr thì quá nhiều so với 1tr3 nhưng liệu dich vụ như thế nào? Phân vân quá. Thêm nữa, với dịch vụ này tự hóting tại gia co OK không?
Các bác chuyên về hosting và internet giúp em nha.

Ở TPHCM dùng net của VNN là sướng nhất:D

vodka_sg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 22:29
hơ hơ...đúng rùi...xài VNN đi bác..chất lượng rất ổn định...ko chập chờn đâu...dù gì nó cũng lâu đời rùi...e trước cũng xài VNN nhưng sau đó đi ctác xù của nó hơn 2 tháng tiền cước...về rắc rối giấy tờ wá nên fải chuyển wa thằng khác...chứ vẫn tiếc VNN...VNN chơi game online ra mạng quốc tế chạy vù vù..trong khi đó FPT,Vịt teo khóc ỏm cả lên đấy...

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 09:58
Nếu nhận xét như các bác thì cả 3 nhà cung cấp VNN,FPT,VIETTEL đều vứt. Cái chính không phải như vậy đâu. Cái quan trọng là vị trí địa lý mà các bác định lắp. Dở nhất là Viettel nhưng vị trí mà bác lắp nó gần cổng của Viettel thì chạy còn ổn định hơn VNN nhiều. ADSL chất lượng cao hay không phụ thuộc rất nhiều vào độ dài của dây cable.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday