Điểm chết màn hình Acer

Các thớt khác của dinhhaiyt

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:03
con máy Acer của em thời gian này xuất hiện khoảng 8 chấm màu đen nhỏ bằng đầu tăm.không biết lỗi này nếu đưa đi bảo hành thì đc xử lý ra sao,có đc thay màn hình mới không.bác nào đã từng gặp lỗi trên chưa?

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 18:50
con máy Acer của em thời gian này xuất hiện khoảng 8 chấm màu đen nhỏ bằng đầu tăm.không biết lỗi này nếu đưa đi bảo hành thì đc xử lý ra sao,có đc thay màn hình mới không.bác nào đã từng gặp lỗi trên chưa?
nếu 8 điểm ấy lúc nào cũng đen (ngay cả khi màn hình đang hiển thị màu trắng) thì bạn nên đem đi BH (nếu còn t/g BH). Acer Vn làm BH cũng tốt đấy!

11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:09
acer họ không bh trừ khi do bạn va đập vào đâu đó nếu không phải lỗi bh họ sẽ bh cho ban yên tâm đến bh đi thân

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 23:53
Theo mình ko phải TH điiểm chết nào cũng được BH đâu.
Với ACER trong 3 tháng đầu bạn được BH 1 đổi 1 mới nếu máy bạn phát sinh lỗi. TH máy xách tay về cũng tính.
Với t.gian BH còn lại, ko phải lỗi nào cũng được đổi đâu. Nó sẽ cầm máy anh để sửa, khi nào xong lấy về và tất nhiên ko còn 1 đổi 1 nữa dù hỏng đến thế nào. Dĩ nhiên nếu hỏng nặng quá thì 1 đổi 1 cũ ( máy đổi ko còn zin nữa).
TH của dinhhaiyt, lỗi do LCD theo mình thì phải quá số điểm quy định của nhà SX họ mới đổi cho cơ, chứ ai dại j` đổi lấy 1 con dùng lâu rồi lấy 1 con mới cho bác. TH đổi màn LCD cho lap càng ko thể.

12 Tháng mười hai 2007 lúc 07:09
Với điểm chết thì chỉ cần số điểm bị lỗi nhiều hơn hoặc bằng số điểm nhà sản xuất quy định thì sẽ được bảo hành. Mình không rõ ACER quy định bao nhiêu điểm thì được bảo hành nhưng các cửa hàng bán máy thường bảo hành màn hình LCD có 4 điểm chết trở lên. Còn máy của bạn dinhhaiyt mình không biết bạn làm gì mà bị đến 8 chấm dữ vậy?

12 Tháng mười hai 2007 lúc 12:58
--------------------------------------------------------------------------------

Theo mình ko phải TH điiểm chết nào cũng được BH đâu.
Với ACER trong 3 tháng đầu bạn được BH 1 đổi 1 mới nếu máy bạn phát sinh lỗi. TH máy xách tay về cũng tính.
Với t.gian BH còn lại, ko phải lỗi nào cũng được đổi đâu. Nó sẽ cầm máy anh để sửa, khi nào xong lấy về và tất nhiên ko còn 1 đổi 1 nữa dù hỏng đến thế nào. Dĩ nhiên nếu hỏng nặng quá thì 1 đổi 1 cũ ( máy đổi ko còn zin nữa).
TH của dinhhaiyt, lỗi do LCD theo mình thì phải quá số điểm quy định của nhà SX họ mới đổi cho cơ, chứ ai dại j` đổi lấy 1 con dùng lâu rồi lấy 1 con mới cho bác. TH đổi màn LCD cho lap càng ko thể.
chính xác đó nếu màn của bác còn bh họ sẽ bh còn hết bh thì họ chỉ hỗ trợ phần nào đó thôi nhưng không hiệu quả

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 23:38
cảm ơn các bác.em vừa đi BH về rồi.ko biết họ làm thế nào nhưng giờ hết rồi.thấy ngon lành lắm.máy em hôm trước có bị xước một vết ở góc dưới bên phải do khi gập máy có cái gim bên trong,BH về chẳng thấy xước nữa.không biết họ có đổi màn cho em ko,e cũng không hỏi.test ngon em ôm máy "bluetooth" luôn. ( ở lại nhỡ bị đòi tiền thì chít )

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 19:10
Chính xác rùi, hãng sẽ bảo hành cho bạn nếu số điểm chết >=5, bạn có 8 điểm hãng đổi màn hình khác cho bạn rùi

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday