điên hết cả đầu, các bác giải thích hộ cái !!!!!!!!!

voduy

GẮN KẾT
Cho em hỏi : cái cổng VGA out của notebook có giống như cổng VGA của card VGA cho PC kô....???

em gặp 2 tình huống thế này:

1. máy sony z1 của em (và cả compaq x1000) khi cắm qua máy projector thì hiển thị bình thường. nhưng khi xem film ,fần hình ảnh của film kô hiển thị-chỉ là 1 màu đen . trong khi màn hình notebook vẫn hiển thị bình thường.....

lạ cái là em dùng notebook compaq nx9010 thì lại OK . po tay luôn

2. mấy hôm nay cái màn hình máy tính của em lên cơn..... nếu cắm qua cổng VGA từ PC thì kô hiện lên gì cả....(đã test 2 pc)

nhưng cắm màn hình đó vào cái cổng VGA out của Z1 và nx9010 thì vẫn hiển thị bt= > kô hiểu nó có vấn đề gì nữa......

màn hình của em là LCD SONY................

các bác giải thích cho em cái :(

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hồi tháng rồi tớ cũng bị một phát giống hệt, lại trúng vào lúc đang hội thảo, có đoạn video định chiếu, cứ tưởng hiển thị tất cả các thứ thì đến ... video cũng vậy, không thèm test trước, thật đau không chịu nổi,
Túm lại là phải thử trước, xem cái Desktop, laptop nó có chịu chung với cái màn hình hoặc projector không (có vẻ là độ phân giải chăng?)
:-?

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng bị như vậy, đến giờ vẫn chưa biết cách giải quyết. Đã thử: chỉnh độ phân giải, tần số quét của video card mà cũng không ăn thua.

msdevcom

GÂY DỰNG
1. Resolution
2. Refresh Rate: default thuong la 60Hz, nếu dung projector nên đặt 60Hz cho chắc ăn
3. Device driver cho card màn hình, nhiều loại card bây giờ support nhiều màn hình cùng lúc.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
msdevcom said:
1. Resolution
2. Refresh Rate: default thuong la 60Hz, nếu dung projector nên đặt 60Hz cho chắc ăn
3. Device driver cho card màn hình, nhiều loại card bây giờ support nhiều màn hình cùng lúc.

Không ăn thua..................................

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trường hợp màn hình gắn vào thùng máy mà nó không lên được cũng có thể là do bạn để độ phân giải cao quá, màn hình không thể hiện được.
Bạn có thể khắc phục được bằng cách là clear bios hoặc là bỏ một cái card vga khác vào, cho nó chạy một lần, rồi bỏ cái vga cũ vào.
Hy vọng là thế.

hitcvietnam

GÂY DỰNG
voduy said:
Cho em hỏi : cái cổng VGA out của notebook có giống như cổng VGA của card VGA cho PC kô....???

em gặp 2 tình huống thế này:

1. máy sony z1 của em (và cả compaq x1000) khi cắm qua máy projector thì hiển thị bình thường. nhưng khi xem film ,fần hình ảnh của film kô hiển thị-chỉ là 1 màu đen . trong khi màn hình notebook vẫn hiển thị bình thường.....

lạ cái là em dùng notebook compaq nx9010 thì lại OK . po tay luôn

2. mấy hôm nay cái màn hình máy tính của em lên cơn..... nếu cắm qua cổng VGA từ PC thì kô hiện lên gì cả....(đã test 2 pc)

nhưng cắm màn hình đó vào cái cổng VGA out của Z1 và nx9010 thì vẫn hiển thị bt= > kô hiểu nó có vấn đề gì nữa......

màn hình của em là LCD SONY................

các bác giải thích cho em cái :(

Trường hợp 1 này máy nào cũng vậy thôi mà.
Nếu bác đang xài ở chế độ Dual view ra máy chiếu,dùng bình thường.Nhưng chuyển sang phim thì lại k ra hình.Bác làm như sau:
-Đóng cái cửa sổ đang xem phim lại.
-Kích hoạt thêm một lần nữa chế độ truy xuất hình ảnh ra VGA out
VD : đối với HP thì ấn Fn+F4,IBM thì Fn + F7....
Lại cho chạy tiếp phim lần nữa thì nó sẽ xem được 1 là trên LCD của Laptop,2 là only Screen of Projector.

Chế độ này Microsoft quy định rất rõ trong Display Properties/Settings/Identify:
+Chế độ 1 mặc định là Only LCD
+Chế độ 2(click vào số 2) sẽ là màn hình ngoài.Lúc này các bác chỉnh độ phân giải và màu ( 16 bit hay 32 bit)cho nó phù hợp với với cái máy chiếu là được.

Giải thích không được rõ lắm do buồn ngủ :D.Có vấn đề gì trục trặc tiếp các bác cứ post lên,cái này em hay dùng nên chắc là giải quyết được.
Chúc thành công!

voduy

GẮN KẾT
cuhiep said:
Trường hợp màn hình gắn vào thùng máy mà nó không lên được cũng có thể là do bạn để độ phân giải cao quá, màn hình không thể hiện được.
Bạn có thể khắc phục được bằng cách là clear bios hoặc là bỏ một cái card vga khác vào, cho nó chạy một lần, rồi bỏ cái vga cũ vào.
Hy vọng là thế.

nó kô hiện từ DOS cơ các bác ạ..... chỉ lên một màu đen.......mà DOS thì mặc định là 640 x480 (đúng kô nhể) mà....

chiều nay mang đi sửa , để xem họ fán xem bệnh gì vậy....

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Một số Projector kén máy tính
có 1 số trường hợp phải dùng software của VGA card để chỉnh chế độ chiếu hình cho Projector
Hồi xưa cái loại NB vinacom hay mấy cái NB lắp trong nuoc rất hay bị kiểu xem hình đc, xem film khong đc. hơi khó điều chỉnh tí

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...