Điện thoại nào dành cho dân nghe-gọi nhiều ?

Các thớt khác của CADman

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc hẳn cũng có nhiều bác như em, công việc bận rộn nên hàng ngày tiếp xúc với điện thoại quá nhiều! Trung bình mỗi ngày em nghe-gọi khỏang 100 cuộc :)]

Dạo này tai em có hiện tượng ù, và cảm giác sợ nghe đt. Chuông thì em để chế độ rung nên cũng bớt ám ảnh. 8-|

Vậy các pro cho em ý kiến về cái phone nào: Nghe ấm, ít bức xạ và pin, sóng khỏe nhất ạ. Smartphone càng tốt, không cũng chả sao. Giá cả, kích thước không thành vấn đề.

Một số dòng đã dùng: Treo650,BB8310 và hiện thời đang dùng Nokia6310iAT&T.

Mỗi pro cho em 1 ý kiến tham khảo nhé. Chúc mọi người luôn vui và giữ được lỗ tai luôn...thính.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe gọi nhiều thì làm con tai nghe BT đi anh :) đeo cũng khoẻ mà lại tránh bức xạ
Đt chỉ cần pin lâu là được ;)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe gọi nhiều thì làm con tai nghe BT đi anh :) đeo cũng khoẻ mà lại tránh bức xạ
Đt chỉ cần pin lâu là được ;)

dùng tai nghe chưa chắc đã tốt đâu cá à.
@ CADman: có thể tai anh có vấn đề rồi, tốt nhất nên đi khám BS tai mũi họng đã, biết đâu nguyên nhân khác

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu có thể thì cài vào máy cái soft khi bên kia bắt máy là máy rung cái, khỏi áp máy vào tai khi gọi, vì em nhớ có đọc đâu đó, khi mình gọi đi, sóng mạnh hơn bình thường, ảnh hướng bức xạ nhiều hơn...

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@patrick835 : Tai nghe BT mình cũng xài rồi, dùng càng nhức tai hơn hay sao ý. Cảm ơn Cá nhé.

@Dzungscor : Cái soft bạn nói trên BB là RingZ, còn trên Treo là gì ấy mình cài lâu rồi. Cũng đỡ lúc đầu khỏi áp tai chờ,đúng là lúc ấy bức xạ mạnh nhất. Bạn nói rất đúng.

@ngocnguyenhung : Cảm ơn bạn, nhưng nghề mình không thể bớt nghe phone được. Khám về ắt bệnh cũ vẫn vậy thôi :)

Anh em cho mình biết loại phone (nghe ấm, ít bức xạ) hay giải pháp nào hạn chế tác hại nghe đt không nhỉ?

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chắc hẳn cũng có nhiều bác như em, công việc bận rộn nên hàng ngày tiếp xúc với điện thoại quá nhiều! Trung bình mỗi ngày em nghe-gọi khỏang 100 cuộc :)]

Dạo này tai em có hiện tượng ù, và cảm giác sợ nghe đt. Chuông thì em để chế độ rung nên cũng bớt ám ảnh. 8-|

Vậy các pro cho em ý kiến về cái phone nào: Nghe ấm, ít bức xạ và pin, sóng khỏe nhất ạ. Smartphone càng tốt, không cũng chả sao. Giá cả, kích thước không thành vấn đề.

Một số dòng đã dùng: Treo650,BB8310 và hiện thời đang dùng Nokia6310iAT&T.

Mỗi pro cho em 1 ý kiến tham khảo nhé. Chúc mọi người luôn vui và giữ được lỗ tai luôn...thính.
thành thật khuyên anh nên dùng vertu, có lẽ cảm giác cầm điện thoại nghe sẽ tốt hơn
nếu tìm không có ai bán rẻ thì em bán cho này :p

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

haidove

blackberry danang
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sao bác không dùng tai nghe có dây nhỉ ...........

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu có thể thì cài vào máy cái soft khi bên kia bắt máy là máy rung cái, khỏi áp máy vào tai khi gọi, vì em nhớ có đọc đâu đó, khi mình gọi đi, sóng mạnh hơn bình thường, ảnh hướng bức xạ nhiều hơn...

Khi gọi sóng mạnh hơn bt thì cầm để lên tai nghe hơn là dùng tai nghe và để ĐT trong túi quần bác ợ. Hỏng tai còn hơn cái việc hỏng chỗ ..... đấy đấy :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.