Diệt và phòng chống VIRUS hiệu quả!!!

Các thớt khác của zinzin179

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 17:44
Vote 1 nháy cho bác zinzin179, trình bác nói khá hay, tuy nhiên thì em chưa thấy chức năng "phòng" (Protection) đâu cả, nhưng chức năng diệt thì ok rùi.

Với cho em hỏi, mấy con malware giả dạng QC cho 1 trình Anti Virus thì sao các bác nhỉ (nghe buồn cười nhưng khá nhiều ng bị :D ), cứ khởi động là nó hiện ra cái pop up ở taskbar đại loại máy đã nhiễm virus, hãy update (download ) trình Antivirus của nó về. Nhấn vô là nó tự down luôn. Gặp nhiều lần, rất khó chịu, KAV cũng ko bắt được nó. Bác nào gặp chưa chỉ giáo hộ em cái.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 18:21
Vote 1 nháy cho bác zinzin179, trình bác nói khá hay, tuy nhiên thì em chưa thấy chức năng "phòng" (Protection) đâu cả, nhưng chức năng diệt thì ok rùi.

Với cho em hỏi, mấy con malware giả dạng QC cho 1 trình Anti Virus thì sao các bác nhỉ (nghe buồn cười nhưng khá nhiều ng bị :D ), cứ khởi động là nó hiện ra cái pop up ở taskbar đại loại máy đã nhiễm virus, hãy update (download ) trình Antivirus của nó về. Nhấn vô là nó tự down luôn. Gặp nhiều lần, rất khó chịu, KAV cũng ko bắt được nó. Bác nào gặp chưa chỉ giáo hộ em cái.
Cái này thì phải tùy thuộc vào tính cảnh giác của người dùng thôi. Chuột phải, propreties để xem cái link đó dẫn đến đâu. Mà gặp mấy cái popup lạ hoắc như vậy thì ko nên liều lĩnh mà click vào làm gì :D.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 20:44
Cái này thì phải tùy thuộc vào tính cảnh giác của người dùng thôi. Chuột phải, propreties để xem cái link đó dẫn đến đâu. Mà gặp mấy cái popup lạ hoắc như vậy thì ko nên liều lĩnh mà click vào làm gì :D.
Bác chưa bị nên nói "ngây ngô " thía rùi :D
Nó hiện ra ngay ở chỗ Taskbar, giống như là thông báo về firewall hay update windows hay start tour XP ấy. Bạn bấm vô là nó tự mở link trang web và nói là máy bạn bị nhiễm W32... (thật ra nó mới chính là virus ) bất kì bạn nhấn chuột trái hay phải và nó khuyên bạn nên down trình Anti Virus của nó về. Vào trong Startup thì ko có cái gi khởi động cùng SYS cả (tớ đã tắt hết đi rùi) mà vẫn bị đều đều mỗi khi nó khời động, khoảng 10-15' nó lại hiện ra bảng ấy 1 lần. Ko bấm vô thì nhìn "ghét" lắm :D
Cái này tớ gặp khi search crack nhiều (năm trước :D ), có search crack mới bít dân làm virus cao thủ lắm, Firewall + AntiVirus update 24/7 mà nó vẫn vượt qua như thường (KAV +ZoneAlarm chế độ high hết), ngoài ra còn dùng thêm Spyware Doctor (thằng này nó nhận ra nhưng ko diệt được) và Webroot nữa. 10 cái down về thì 9 cái có virus, sợ thiệt. (Dĩ nhiên vẫn có những trang uy tín :D). Cách duy nhất lúc ấy là cài lại OS (cách trâu bò nhất :) )

Em thấy cái bắt bằng tay này chỉ hiệu quả với mấy con Virus non tay Made in Vietnam viết bằng Auto It.

Tuy nhiên các bác vẫn nên cài những phần mềm diệt Virus khá khá một chút.
Em thấy nó cũng rất hữu dụng khi đi sửa máy đấy chứ. Khách thường đâu cần bít họ bị nhiễm con gì đâu, và cũng đâu cần bít nó còn hay ko trong hệ thống, họ chỉ cần máy họ ko lỗi nữa là được. Dùng cách này kill tạm thời cho nhanh, chứ dùng cách cài AntiVirus quét thì đợi lâu lém (mà chưa chắc 1 trình đã ngon lành, có khi 2 -3 trình mà chưa giải quyết được ấy chứ :D )

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday