Điều khiển mọi thiết bị bằng TV Remote Controller 5.5

AndyChang

GÂY DỰNG
Tôi đã sử dụng phần mềm TV Remote Controller Ver 5.5 cảm thấy rất thú vị vì có thể điều khiển được tất cả các thiết bị có remote. Nhưng chỉ sử dụng được trên O2 I và O2 mini thôi còn O2 II thì bó tay?! Không biết vì lý do gì? Bởi vì khi Beam dữ liệu, hình ảnh với các máy khác thì vô tư chứng tỏ cổng kết nối Idr vẫn hoạt tốt. Vì rất kết chức năng learn của TV Remote Controller nhưng ko sử dụng được trên O2 II mong các sư huynh có giải pháp nào ko share cho tiểu đệ với.

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình dũng rất thíc chương trình này vì thấy anh bạn cùng Mini rất ...ngon :)
Nhưng mà với O2 2 thì không biết dùng được không nên chưa cài!

Bác nào giải đáp giùm nhé

Thanks

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Noviiremote 2.2 dùng tốt cho O2II ở cự ly từ < 2m đấy (search trên dđ là thấy hoặc sang ppcvn download). Học hành cũng tấn tới lắm (learning) điều khiển được hết cả Quạt, điều hòa, Cab, Sat, Dvd, vcd, TV, Nồi cơm điện, tủ lạnh, máy giặt, bếp gas, máy bơm nước, bình nóng lạnh he he. Đảm bảo không nói phét chứ Noviiremote chơi tất các loại nào dùng IR để điều khiển.
PPC phone có sóng radio mà không đóng mở được cửa oto mới đau chứ. Kể mà rút điện thoại ra mở cửa xe thì James Bone cũng ngất luôn.

thamtham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
butbi said:
Noviiremote 2.2 dùng tốt cho O2II ở cự ly từ < 2m đấy (search trên dđ là thấy hoặc sang ppcvn download). Học hành cũng tấn tới lắm (learning) điều khiển được hết cả Quạt, điều hòa, Cab, Sat, Dvd, vcd, TV, Nồi cơm điện, tủ lạnh, máy giặt, bếp gas, máy bơm nước, bình nóng lạnh he he. Đảm bảo không nói phét chứ Noviiremote chơi tất các loại nào dùng IR để điều khiển.
PPC phone có sóng radio mà không đóng mở được cửa oto mới đau chứ. Kể mà rút điện thoại ra mở cửa xe thì James Bone cũng ngất luôn.
:D Bác butbi đã lại sang đây rùi, E sử dụng con Novii nầy rùi. OK trong khoảng cách <2m, điều khiển được hầu hết các loại thiết bị.

@butbi: Bác cho e hỏi cái , cái novii remote của e sau một thời gian sử dụng thì bây h mở ra bị báo là "Internal IR driver error 303. Pls write to service@novii.com". Nó đòi ki đúng ko? Bác có ki thì cho e xin với.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
butbi said:

Đúng là bỏ chạy thật đấy. Mà bác nói chứ cái Novii Remote em xài trên con Dell X30h, nó bắn hơn 2m ấy chứ. Có cái TV cũ, thằng khỉ nào đua mất cái Remote của ông già, từ ngày xài PDA để điều chỉnh, ông bô ở nhà cứ tít mắt cười. Nói chung dùng thỏa mãn các bác ạ.

P.S. Bác nào muốn lấy soft và passport thông quan của Novii Remote thì vào mailbox của em (dưới chữ ký ấy) nhé.

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng có thử thằng Novii này rồi trên máy mini, sử dụng rất tốt ở khoảng cách 3-4m. Nhưng chưa có "dạy" cho nó học bao giờ, cách "dạy" nó như thế nào vậy mấy bác nhỉ? (@butbi: bác hướng dẫn cho em với nhé) :)

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
butbi said:

Bạn đã thử với O2s chưa vậy? Mình dùng O2s thì thấy chỉ dùng được trong khoảng cách < 25cm thôi bạn ơi.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế nhưng novi lại bó tay với ... điều hoà. Test mãi rồi vẫn không được hic. Có cái nào chơi được điều hoà không? bác nào điều khiển được điều hoà cho anh em biết đi.

chicken29986

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tubby said:
Đúng là bỏ chạy thật đấy. Mà bác nói chứ cái Novii Remote em xài trên con Dell X30h, nó bắn hơn 2m ấy chứ. Có cái TV cũ, thằng khỉ nào đua mất cái Remote của ông già, từ ngày xài PDA để điều chỉnh, ông bô ở nhà cứ tít mắt cười. Nói chung dùng thỏa mãn các bác ạ.

P.S. Bác nào muốn lấy key của Novii Remote thì vào mailbox của em (dưới chữ ký ấy) nhé.
hic, bác chỉ cho em cách cho nó học đi.Em cứ nhấn stop learning cái là bó tay luôn, ko biết cách lấy cái mình vừa cho nó học ra như thế nào cả. cám ơn bác nhiều.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác tham khảo lại thread này:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=20199&page=1&pp=8&highlight="remote"+học

và đoạn instruction sau:

To perform learning from original remote control please do the following:

Launch NoviiRemote, open the menu, select the Setup item, and the Setup form appears. Tap Add button and choose the line "Create new codebase and learn it" and follow instructions. Then select the codebase you created, click the Relearn button and start learning. Place your original remote control and PDA on a stable surface so the infrared transmitters of both devices are directly in line with each other (5-10" apart). First click the Power button drawn on the screen of you PDA. The form with READING IR SIGNAL header must appear. (Do you see it?) Then press the Power button on your original remote control, hold it down for 2-3 seconds, and release it. PDA must produce a beep signal, the READING IR SIGNAL form must disappear, and the form with buttons must appear. Do you hear the beep? Does the READING IR SIGNAL form disappear? Does the button on the screen change from grayed to colored state? If so, continue learning of other signals. Then finish learning process by tapping "Stop Learning" button on the screen of your PDA.

Bác muốn tìm hiểu thêm, bác có thể vào link sau để ngâm kíu thêm cho tường tận:
http://www.novii.tv/up/forum/search.php?mode=results

Hy vọng sẽ đáp ứng được yêu cầu của bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt