Đố các bác em chụp tấm này ở đâu nhé!

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG

Em chơi máy chưa lâu, cũng có vài tấm ưng ý, mấy bác chém em mạnh tay một chút và chỉ em cách khắc phục khuyết điểm luôn nhé! Em cảm ơn trước! :)

dongibst

GÂY DỰNG
Em chưa đến chỗ này, nhưng bố cục của ảnh này em thấy không ổn lắm, bác nên nói rõ là chụp bằng máy gì setup thế nào ạ.

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
Em chưa đến chỗ này, nhưng bố cục của ảnh này em thấy không ổn lắm, bác nên nói rõ là chụp bằng máy gì setup thế nào ạ.
Em chụp tấm này cũng khá lâu rồi, hồi còn dùng Sony DSC-V3, em cũng chẳng nhớ nổi hồi ấy mình setup thế nào nữa, nói chung là tấm này là tấm em khá ưng ý dú bố cục đúng là chưa ổn. Do DSC-V3 có góc chụp nhỏ quá, lấy trái thì bỏ phải, lấy trên thì bỏ dưới, em muốn lấy nhiều thứ quá nên bố cục không được ổn lắm, phải chi dùng máy có góc rộng hơn thì em lấy bố cục tốt hơn rồi.

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc con dường này dẫn vào khu Phước Hải - khu bãi tắm Long Hải lên 1 chút.

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
Hihi chưa đúng! :D
Tấm này em chụp trên đường từ Dak Nong sang Dak Lak, đoàn này nhiều đèo dốc rất đẹp, hôm đấy em đi từ Dak Lak về Tp, đường xa nên em ko dừng nhiều, đến đoạn này thấp cảnh hay quá em dừng lại bắn một tấm! Do đường quốc lộ nên xe qua lại hơi nhiều, canh mãi mới có một lúc đường vắng xe để chụp! :)

SEk800i

GÂY DỰNG
bác đã từng đến quê em rồi ạ? Nghe bác nói là em biết bác đang hình dung con đường nào ở Phước Hải rồi...

Con đường trong ảnh giống đường lên Ban Mê Thuộc nhỉ!!!

aikolai

GÂY DỰNG
em nghĩ bác crop hết cái đám giấy - rác ở dưới trông sẽ ổn hơn ạ. xem ảnh phong cảnh mà có ít rác rến mất tập trung lắm.

Bác có cái ảnh nào m góc chụp giữa đường ko ạ

cleopart

GÂY DỰNG
Có chút vấn đề, ko biết có phải em mắt cận hay không nhưng mà: 8->DOF ??????????

zshopvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng hay đi và chụp búa sua, nếu em nhớ không nhấm tấm này bác chụp trên khu vực Bình Phước or Dak lăc, Em nhớ có một đoạn thuộc xã Minh Hưng huyện Bù Đăng rất giống tấm này, gần đấy lại có một con sông chảy ngang qua đường, Tấm này bác bấm máy vào mùa Thu gần tết âm lịch nên tiếc trời miêng nam khô, lá rụng nhiều!

buibaloi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
truoc het xin gop y:
- duong chan troi nen o giua anh
- hinh con duong chua doi xung voi khoang troi
- bau troi khong duoc thang do ranh cua canh cay ben phai
- con o dau thi chiu, nhung canh dep va y tuong hay. neu cam may thoi gian toi se co nhung buc dep. tui luc moi cam may cung to
xin loi vi danh khong co dau do bi win va phan mem danh chu co truc trac. sua hoai ma cu bi vay

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.