BÀN TRÒN ĐỘ camera cho em 8110 KHÔNG THỂ VÀ CÓ THỂ?????

nokiastore

NHẬP HỘI
...Em chào các bác, em có 1 con 8100 và 1 con 8110 ;)mua bên các bác Điện Thoại Tốt (chỗ 109 - Lò Đúc ý, hình như mới chuyển đến 86 - Trần Đại Nghĩa rồi thì phải:D) dùng được chừng 1 năm rồi, vẫn ngon nghẻ lắm:p. Em nhận thấy rằng tuy camera của con 8100 chỉ có 1.3MP thôi nhưng chụp ảnh thì ăn đứt con 8110(2.0MP)... độ sáng chuẩn và hình ảnh rất sắc nét (không tin các bác cứ test:D) tại sao như thế thì em cũng không rõ. Em đang tính đổi camera 2 con này cho nhau (vì con 8100 dùng rom 4.5 hơi bị rùa:|, chỉ nên dùng 4.2 thôi!)... Hôm qua chát với các bác kỹ thuật bên Điện Thoại Tốt (YM: dienthoaitot, trên website: http://dienthoaitot.com/) thấy các bác ấy có vể đắn đo8-|... chắc là vấn đề cũng to to:-S... có bác cao thủ nào thử làm chưa ????? mách em với:((...cảm ơn các bác...

hoangxuanminh

GÂY DỰNG
Re: ĐỘ camera cho em 8110 KHÔNG THỂ VÀ CÓ THỂ~~~~~????? ~~~~~?????~~~~~ ?????~~~~~

bác thử tháo 2 con thay cho nhau xem vừa ko,em sợ là ko vừa thôi,còn nếu vừa chắc là ok thôi ạ
em thì chưa thử :D

nokiastore

NHẬP HỘI
Re: ĐỘ camera cho em 8110 KHÔNG THỂ VÀ CÓ THỂ~~~~~????? ~~~~~?????~~~~~ ?????~~~~~

em là sinh viên:D.............................

Le_Ha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

không được bạn ah ! chân bám cạnh khác nhau + chip xử lý khác nhau, không có khả năng để vào được đâu :D bộ xử lý và RAM con 8100 không xử lý nổi camera của 8110 nhé, đó là vì sao mà camera 8100 không thể quay được film (cố gắng cho quay thì xanh lè :D)

nokiastore

NHẬP HỘI

nhưng còn thằng 8110 thi dùng được camera của 8100 chứ ạ?em định độ sang bên em 8110 ấy chứ:D

Le_Ha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

nhưng còn thằng 8110 thi dùng được camera của 8100 chứ ạ?em định độ sang bên em 8110 ấy chứ:D

oái, độ ngược ah ? tưởng độ lên đời, pác độ xuống đời, hix..... pó tay.
món ngược này thì em chưa thử, pác cứ thử coi sao, nhưng em nghĩ là không được, khác chân cài camera mà hihi.....

nokiastore

NHẬP HỘI

camera em 8100 chuẩn hơn mà bác...

hoangxuanminh

GÂY DỰNG

độ cẩn thận kẻo lại tiền mất tật mang đấy ạ,em sợ là ko đc đâu
mà e nghĩ chắc là cũng chả nên độ làm gì vì có độ đc thì cũng chả mấy khi dùng tới đâu ạ

zenithx

Anh2#$
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

đang xài BB8100, được gần 3n rồi. thấy cam của nó chụp tối & xấu tệ, zị mà cũng có người khen nữa hả?
Bực nhất là cục bi, cứ fải vs 4th/lần. Grr!

hoangxuanminh

GÂY DỰNG

đang xài BB8100, được gần 3n rồi. thấy cam của nó chụp tối & xấu tệ, zị mà cũng có người khen nữa hả?
Bực nhất là cục bi, cứ fải vs 4th/lần. Grr!
nói chung là mấy dòng thấp thig camera ko nên trông đợi nhiều các bác ạ,mấy dòng thấp thì em mới chỉ thấy 83xx có vẻ tạm tạm,lên bold 9000 và 8520 hơn đc chút,chưa thử storm với 9700 ko biết thế nào,mới thấy 8900 chụp đc nhất,3.2MP có auto focus
bác dùng 81 mà 4 tháng vs 1 lần là lâu rồi đấy ạ,trc em dùng mấy con 81,88,83 cứ vài tháng lôi ra lau 1 lần,mỗi tội đổi máy suôt,hầu như toàn chưa đc 1 tháng đổi 1 lần :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt